ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ใครมีลายมือแบบนี้บ้างครับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 18 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 สิริปโภ

สิริปโภ
  • 1766 โพสต์
  • Interests:เรื่องลึกลับ

โพสต์เมื่อ 24 November 2006 - 09:20 AM

เพื่อนนักปฏิบัติธรรม นักสร้างบารมี ใครมีลายมือแบบนี้บ้างครับ
ดูกันเล่นๆเป็นอดิเรก อย่าคิดมากนะครับ

[attachmentid=10574]

[attachmentid=10575]

[attachmentid=10576]

[attachmentid=10577]

[attachmentid=10578]

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  1.jpg   35.86K   19 ดาวน์โหลด
  • แนบไฟล์  2.jpg   43.73K   16 ดาวน์โหลด
  • แนบไฟล์  3.jpg   36.96K   17 ดาวน์โหลด
  • แนบไฟล์  4.jpg   31.9K   17 ดาวน์โหลด
  • แนบไฟล์  5.jpg   25.44K   18 ดาวน์โหลด

#2 เคยเข้าวัด

เคยเข้าวัด
  • 1296 โพสต์
  • Interests:สร้างบุญบารมีอย่างยวดยิ่ง ตราบเท่าชีวีหมดอายุขัย

โพสต์เมื่อ 24 November 2006 - 09:41 AM

ผมมีแบบที่2น่ะครับ แต่ไม่ค่อยชัดง่ะแล้วก็ไม่โค้งด้วยง่า ยิงจากเนินพุธมาบรรจบกับเส้นชีวิตครับ
1) พระปัญญาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 20 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 4 อสงไขย กับ แสนมหากัป) เช่น พระสัมมาพุทธเจ้าองค์ปัจจุบัน คือ พระสมณโคมสัมมาสัมพุทธเจ้า (อย่างน้อยที่สุด)
2) พระศรัทธาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 40 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 8 อสงไขย กับ แสนมหากัป) (อย่างน้อย)
3) พระวิริยาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 80 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 16 อสงไขย กับ แสนมหากัป) เช่น พระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระองค์ต่อไป คือ พระศรีอาริยเมตไตรยสัมมาสัมพุทธเจ้า (เป้าหมาย

#3 koonpatt

koonpatt
  • 616 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 November 2006 - 09:57 AM

ดูให้เลยได้มั๊ยคะ ไม่เคยดูเลย ถึงบอกมาก็ดูไม่เป็นอยู่ดีค่ะ red_smile.gif

มือซ้ายนี้ เส้นข้างบนไม่เคยเห็นของใครเป็นอย่างนี้เลยค่ะ koonpatt เป็นคนประหลาดรึเปล่าคะ
มือกำลังลอกค่ะ อากาศเริ่ม เย็นๆ น่าเกลียดเชียว ขออภัยนะคะ
[attachmentid=10580]

[attachmentid=10581]

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ smile.gif smile.gif smile.gif

ไฟล์แนบ

จึงยังคง เชื่อมั่นและศรัทธาใน "รัก" เหมือนอย่างที่เคย...เสมอมา...และจะตลอดไป
แด่
เธอ...ผู้นำแสงสว่างสู่...กลางใจ

#4 บุญโต

บุญโต
  • 2192 โพสต์
  • Interests:ปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 24 November 2006 - 10:04 AM

บุญโตค่อนข้างตรงกับแบบที่ 3 ค่ะ

#5 เคยเข้าวัด

เคยเข้าวัด
  • 1296 โพสต์
  • Interests:สร้างบุญบารมีอย่างยวดยิ่ง ตราบเท่าชีวีหมดอายุขัย

โพสต์เมื่อ 24 November 2006 - 10:26 AM

มือซ้ายนี้ เส้นข้างบนไม่เคยเห็นของใครเป็นอย่างนี้เลยค่ะ koonpatt เป็นคนประหลาดรึเปล่าคะ

เป็นมือคนธรรมดานี่แหละครับ มี5นิ้วครบถ้วนบริบูรณ์ ถ้ามีปากอยู่ที่มือนี่สิ คนประหลาดของแท้ครับ อืม ดูจากลายมือแล้ว อืม อ่า ควรหาครีมทาผิวมาทาซะหน่อยนะครับ มือจะได้ไม่ลอก biggrin.gif ที่สำคัญหมั่นทานนําเยอะๆนะครับ ดูให้ได้แค่นี้แหละครับ หุหุ

1) พระปัญญาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 20 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 4 อสงไขย กับ แสนมหากัป) เช่น พระสัมมาพุทธเจ้าองค์ปัจจุบัน คือ พระสมณโคมสัมมาสัมพุทธเจ้า (อย่างน้อยที่สุด)
2) พระศรัทธาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 40 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 8 อสงไขย กับ แสนมหากัป) (อย่างน้อย)
3) พระวิริยาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 80 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 16 อสงไขย กับ แสนมหากัป) เช่น พระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระองค์ต่อไป คือ พระศรีอาริยเมตไตรยสัมมาสัมพุทธเจ้า (เป้าหมาย

#6 เด็กกะปิ

เด็กกะปิ
  • 130 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 November 2006 - 10:33 AM

แหะ ๆ ๆ ๆ ไม่ตรงเลย หรือดูไม่เป็นหว่า

#7 สาธุโยคีิิ

สาธุโยคีิิ
  • 58 โพสต์
  • Interests:ธรรมกาย

โพสต์เมื่อ 24 November 2006 - 01:04 PM

แล้วคนมือด้วน จะมีชะตาชีวิตไหมเนี้ย
ฮือ ฮือ ฮือ
การไม่กระทำบาปทั้วปวง
การยังบุญกุศลให้ถึงพร้อม
การยังจิตใจให้ผ่องแผ้ว
กรรม ๓ อย่างนี้ เป็นคำสอนของพระพุทธเจ้าทั้งหลาย ฯ

#8 บุญเย็น

บุญเย็น
  • 812 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 November 2006 - 01:56 PM

แล้วคนมือด้วน จะมีชะตาชีวิตไหมเนี้ย

biggrin.gif biggrin.gif biggrin.gif

ดูให้เลยได้มั๊ยคะ ไม่เคยดูเลย ถึงบอกมาก็ดูไม่เป็นอยู่ดีค่ะ

มืออย่างนี้ ลองใครโดนประทับที่หน้าเข้าให้(โดนตบ) รับรองเจ็บสุดๆ glare.gif glare.gif glare.gif
และสงสัยจะเป็นนางสาวไทย(รักเด็ก) happy.gif happy.gif happy.gif

นำมอ ตี่ จ่าง อ้วง ผู่ สัก

#9 สิริปโภ

สิริปโภ
  • 1766 โพสต์
  • Interests:เรื่องลึกลับ

โพสต์เมื่อ 24 November 2006 - 02:21 PM

ถ้าจะดูลายมือ สนุกๆ ขอแนะนำคุณ koonpatt ให้ไปที่เว็บนี้ครับ www.mahamodo.com

ดูสนุกๆเป็นนิยายปรำปรา

#10 koonpatt

koonpatt
  • 616 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 November 2006 - 02:28 PM

คุณบุญเย็นดูตรงไหนคะ ที่ว่ารักเด็ก อยากรู้ อยากรู้
จึงยังคง เชื่อมั่นและศรัทธาใน "รัก" เหมือนอย่างที่เคย...เสมอมา...และจะตลอดไป
แด่
เธอ...ผู้นำแสงสว่างสู่...กลางใจ

#11 บุญเย็น

บุญเย็น
  • 812 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 November 2006 - 04:43 PM

คุณบุญเย็นดูตรงไหนคะ ที่ว่ารักเด็ก อยากรู้ อยากรู้

ไม่ได้ดูตรงไหนดอกครับ ผมดูหมอไม่เป็น(ดูเป็นแต่พยาบาล cool.gif cool.gif wink.gif )
แต่ใช่ความรูสึกดู ทำใจนิ่ง ๆ แล้วพิจารณา สิ่งที่ผุกขึ้นมา คือ ตัวปัญญา ความรู้สึกตัวแรกแรกมักถูก

เคยอ่านคัมภีร์ของพราหมณ์ วิชชาไตรเพท

เอ้ แต่ไม่รู้สิ รักเด็กจริงไหมเนี่ย?

หมอดู ก็คู่หมอเดา
ถ้าไม่เดา แล้วจะเอาอะไรมาดู nerd_smile.gif nerd_smile.gif nerd_smile.gif

#12 Dd2683

Dd2683
  • 2477 โพสต์
  • Interests:ความรู้ในพระพุทธศาสนา-วิชชาธรรมกาย<br />ผลแห่งการปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 24 November 2006 - 05:08 PM

ไม่ได้ดูตรงไหนดอกครับ ผมดูหมอไม่เป็น ดูเป็นแต่พยาบาล

biggrin.gif biggrin.gif biggrin.gif

ส่วนผม ดูหมอไม่เป็น ดูนางพยาบาลไม่ได้ แต่ดูเภสัชกรหญิง เก่งมาก red_smile.gif red_smile.gif red_smile.gif

ขอถามเรื่องลายมือสักนิด

มือขวาผมมีเส้นแนวนอนพาดกลาง ที่เรียกว่า ลายมือขาด

มีคำทำนายอย่างไรบ้างครับ wacko.gif wacko.gif wacko.gif

ไฟล์แนบ

ใจหยุดที่สุดแห่งบุญ มุ่งสู่ที่สุดแห่งธรรม

#13 บุญเย็น

บุญเย็น
  • 812 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 November 2006 - 05:30 PM

ส่วนผม ดูหมอไม่เป็น ดูนางพยาบาลไม่ได้ แต่ดูเภสัชกรหญิง เก่งมาก

ohmy.gif ohmy.gif ohmy.gif

ไม่ใช่ธรรมดา glare.gif

มือขวาผมมีเส้นแนวนอนพาดกลาง ที่เรียกว่า ลายมือขาด
มีคำทำนายอย่างไรบ้างครับ

เท่าที่รู้สึก ก็น่าจะเป็นคนเด็ดขาด ทำอะไรจริงจัง
หนักแน่น เป็นคนมือหนัก ถ้าเป็นนักมวย ขึ้นชก ถ้าใช้หมัดขวาตรง
ใครโดนเข้า ก็แบบว่า ทีเดียวน๊อก

ไม่ทราบเหมือนกันว่าตรงไหม? wacko.gif wacko.gif wacko.gif

หมอดู ก็คู่หมอเดา
ถ้าไม่เดา แล้วจะเอาอะไรมาดู nerd_smile.gif nerd_smile.gif nerd_smile.gif

#14 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 24 November 2006 - 07:28 PM

^^ หนูดูบ่เป็นค่ะ แต่ในรูปไม่มีเหมือนของหนูเลย
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ

#15 feyhong

feyhong
  • 119 โพสต์
  • Interests:computer,multimedai,wushu,miditation,the king

โพสต์เมื่อ 24 November 2006 - 07:39 PM

หมอ ดูลายมือ รู้สุขภาพ/นิสัยบางอย่าง
หมอ ดูสีของมือ รู้อาการป่วย
หมอ ดูสภาพมือ รู้การดำเนินชีวิต/การกินอยู่
หมอ ดูลายมือแล้วสามารถบอกปัจจุบัน แนะนำอนาคต โดยสังเกตจากอดีต คือ ร่องรอยประสบการณ์บนฝ่ามือ
แต่ หมอ ไม่อาจรู้ชะตากรรม/ชะตาชีวิต จากลายมือ
(อ้างอิงจาก : วิชาแพทย์จีนโบราณ)

#16 โลกสีชมพู

โลกสีชมพู
  • 12 โพสต์
  • Interests:ชอบฟังธรรมะอะค่ะ

โพสต์เมื่อ 25 November 2006 - 12:21 AM

เหมือนแบบที่สามอะคะ ดีใจจังเลย มีจิตใจดีมีเมตตาคุณธรรมสูง สาธุ

#17 พักผ่อน

พักผ่อน
  • 422 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 November 2006 - 03:27 AM

ลายมือแบบนี้ต้องทำบุญเยอะ ๆ ครับ ชีวิตก็จะเจริญรุ่งเรือง

#18 Pungpa

Pungpa
  • 458 โพสต์
  • Interests:ผ่านการอบรมมัชฌิมธรรมทายาทหญิง รุ่นที่ 13 /2549 แล้วค่ะ<br /><br />รับบุญ : ฝึกงานอยู่ที่ ศูนย์ประสานงานโรงเรียนอนุบาลฝันในฝันวิทยา

โพสต์เมื่อ 26 November 2006 - 04:34 PM

ดูลายมือไม่เป็นหรอกค่ะ
ถ้าจะดู ดูที่ศูนย์กลางกายดีกว่า จะได้รู้อดีต อนาคต ด้วย อิอิ
และที่สำคัญนะคะ รวยบุญ อีกต่างหาก
หยุดนั่นแหละเป็นตัวสมถะ
หยุดนั่นเองเป็นตัวสำเร็จ
ทั้งทางโลกและทางธรรม สำเร็จหมด

#19 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 29 November 2006 - 12:36 PM

ผมก็มี2แบบล่ะ
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี