ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

เชื่อหรือป่าว...ว่า...คนธรรมดาๆ ก็เหาะได้อ่ะ 0_0

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 10 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Peacefulness ™

Peacefulness ™
  • 1145 โพสต์
  • Interests:Almost everything that helps me to become better and better; especially, the Grestest Dharma of the Lord Buddha

โพสต์เมื่อ 29 November 2006 - 08:38 AM

มาลองดูกันหน่อยซิว่า เป็นเรื่องจริง หรือเรื่องแต่ง นะครับ happy.gif smile.gif laugh.gif

ข้าพเจ้าได้รับไฟล์นี้มาจากเพื่อนของข้าพเจ้า ชื่อ แพร อีกทีหนึ่งนะครับ laugh.gif

[attachmentid=10797]

จึงสามารถนำมาแบ่งปันให้กับ เพื่อนๆ ทุกๆท่าน ได้พิจารณากันนะครับ

Thanks a lot, my friend, Pear !!!

May you have luck in the exam!!!

แวะไปชม MSN space ของเธอได้ที่ คลิ๊กที่นี้

ไฟล์แนบ

ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดปากน้ำภาษีเจริญ คลิ๊กที่นี้
ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดพระราม ๙ กาญจนาภิเษก คลิ๊กที่นี้
.

Who am I?__>>> CLick Here <<< to see my answer Post # 7

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

For any inquiries please

.

รวมภาพองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า:
คลิ๊กที่นี้
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ ได้รับ ภาพทั้งหมดของ คำสอนคุณยาย ฉบับรวมเล่ม และภาพ (ฉบับสมบรูณ์)
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 157 files, 557.61 MB, ธรรมมะเทศนา มงคล 38 โดย พระภาวนาวิริยคุณ (เผด็จ ทตฺตชีโว)
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 58 files, 120.99 MB, for easy listening dharmas.
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 121 really-good-to-read e-books, 295.67 MB.
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download โปรแกรม Free Download Manager ช่วย Download ไฟล์ใหญ่ๆ ต่างๆ ฟรีครับฟรี
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download โปรแกรม Acrobat Reader V.5
.
ที่มา: คลิ๊กที่นี้ ปล. สืบเนื้องมาจาก กระทู้นี้ โพสต์โดย ท่าน ฟ้าร้าง
.
เรื่อง การสร้างบารมีของพระโพติสัตว์ เข้าใจได้ไม่ยาก โปรดลอง คลิ๊กที่นี้
.
สนใจอ่าน

The basic knowledge of Buddhism to become a better buddhist Edition 2 คลิ๊กที่นี้

(With some english explanation)

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------

"Do not confuse having a career with having a life"
-= Hillary Clinton =-.... >>>>>>>
CLicK HeRe <<<<<< To Be wisher, To Be smarter, and To Know Better !!!
Lastest Revised: 16/12/2006 | 08:43 PM

#2 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 29 November 2006 - 09:05 AM

แปลกดีครับ

#3 myself

myself
  • 170 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 November 2006 - 09:15 AM

ไม่แน่ใจว่าเป็นเรื่องจริงหรือเปล่า
แต่ถ้าเป็นเรื่องจริงก็คงไม่น่าแปลกเท่าไหร่เพราะในสมัยก่อนคนเหาะกันได้ตั้งเยอะ

#4 เคยเข้าวัด

เคยเข้าวัด
  • 1296 โพสต์
  • Interests:สร้างบุญบารมีอย่างยวดยิ่ง ตราบเท่าชีวีหมดอายุขัย

โพสต์เมื่อ 29 November 2006 - 12:11 PM

บอกยากนะครับ แต่เท่าที่ผมดูน่าจะเป็นเทคนิคของเขามากกว่า ถ้าสังเกตุดูดีๆ บางคนในคริปที่คุณเจ้าของกระทู้เอามาให้ดูนี้ เมื่อเริ่มลอยตัวจะมีลักษณะเหมือนกับถูกกระฉากขึ้นไปอย่างแรง อย่างคริปแรก สังเกตุได้เลยว่าถูกกระฉากจนคนที่แสดงออกอาการตกใจอย่างเห็นได้ชัด และอีกคริปนึงที่เห็นได้ชัดคือคนที่ลอยตัวขึ้นไปเหยียบขอบกระถางต้นไม้ ซึ่งทั้ง2คริปนี้จะมีอาการตกใจของคนแสดงอยู่ไม่น้อย บางคริปแม้การลอยตัวจะขึ้นแบบนิ่มๆแต่จะมีลักษณะแขว่งไปมา เหมือนไม่คงที่เนื่องจากนําหนักตัวถ่ายเทไม่สมําเสมอ เท่าที่ผมเคยทราบมาคนเหล่านี้จะอาศัยหลักการของสนามแม่เหล็กไฟฟ้า โดยมีเครื่องกำเนิดสนามแม่เหล็กซ่อนไว้อยู่ใต้พื้น ซึ่งหามาได้ไม่อยาก ใช้พวกเครื่องปั่นไฟหรือไดนาโมก็ได้ครับ ส่วนที่ตัวผู้แสดงจะมีแท่งแม่เหล็กหรือเครื่องกำเนิดสนามแม่เหล็กขนาดเล็กพันรอบตัวไว้ ซึ่งโดยส่วนใหญ่แล้วเครื่องกำเนิดสนามพลังแม่เหล็กนั้น จะสร้างสนามแม่เหล็กในทิศทางเดียวกัน ดังนั้นจึงทำให้เกิดแรงยกวัตถุให้ลอยขึ้นได้ แต่การจะทำให้ลอยขึ้นมาได้แบบนิ่มๆนั้นต้องมีข้อแม้คือ เครื่องกำเนิดสนามแม่เหล็กนั้นต้องทำงานพร้อมกัน และต้องมีเครื่องทอนไฟเพื่อให้เครื่องปล่อยคลื่นกระแสทีละน้อย หากทำงานไม่พร้อมกัน จะเกิดแรงพลักอย่างแรงขึ้นมาทันที เหมือนอย่างคริปแรกน่ะครับ

ที่ผมทราบไม่ใช่อะไรหรอกครับ เพราะเมื่อตอนเรียนอยู่มหาลัย อาจารย์ที่สอนที่นั่นเคยแสดงให้ผมดู แต่ไม่ใช่ทำให้ตัวลอยแบบในคริปหรอกนะครับ แต่ทำให้วัตถุลอยต่อหน้านักเรียนให้ดูน่ะครับ ในตอนที่สอนเรื่องสนามแม่เหล็กไฟฟ้า
1) พระปัญญาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 20 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 4 อสงไขย กับ แสนมหากัป) เช่น พระสัมมาพุทธเจ้าองค์ปัจจุบัน คือ พระสมณโคมสัมมาสัมพุทธเจ้า (อย่างน้อยที่สุด)
2) พระศรัทธาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 40 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 8 อสงไขย กับ แสนมหากัป) (อย่างน้อย)
3) พระวิริยาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 80 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 16 อสงไขย กับ แสนมหากัป) เช่น พระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระองค์ต่อไป คือ พระศรีอาริยเมตไตรยสัมมาสัมพุทธเจ้า (เป้าหมาย

#5 ฉันจะติดตามเธอ

ฉันจะติดตามเธอ
  • 135 โพสต์
  • Interests:การฝึกตัวครับผม เรื่องน่ารู้ก็น่าสนใจนะ

โพสต์เมื่อ 29 November 2006 - 12:22 PM

น่าจะเป็นมายากลน่ะครับ ผมว่านะ
เราก็เหมือนเด็กคนหนึ่ง ที่เพิ่งคลาน

#6 บุญโต

บุญโต
  • 2192 โพสต์
  • Interests:ปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 29 November 2006 - 12:24 PM

ถ้ามองว่าจริง ก็เป็นไปได้ (เพราะเหาะไม่สูงมาก)

#7 N22

N22
  • 169 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 November 2006 - 12:45 PM

โม้ครับ , นักมายากล หนังฮอลิวู๊ด ทำได้ทั้งนั้น

#8 MIHARU

MIHARU
  • 620 โพสต์
  • Interests:พระพุทธศาสนา<br />วิทยาศาสตร์

โพสต์เมื่อ 29 November 2006 - 04:41 PM

ว่าแต่ ทำไมต้องทำท่าเดียวกันทุกคนเลยเนอะ คงมีทริกอะไรบางอย่างแหละ
Relax & Alert

#9 tarotpop

tarotpop
  • 32 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 November 2006 - 08:25 PM

อ๋อ คนนี้ชื่อ Christ Angle ครับ เป็นนักมายากล แบบ Street magic คล้ายๆ David Blend แหละครับ แต่ของ Christ นี่จะออกแนวโหดๆครับ แบบชอบให้คนดูกตกใจแทบช็อค ขนาดผมดูในเน็ตยังตกใจเลย เช่นกินเหรียญ แล้วกรีดที่ข้อมือ หยิบเหรียญออกมา เป็นเหรียญที่มีลายเซ็นผู้ชมอยู่ เหมือนตอนที่กินเข้าสไป เป็นต้น ส่วนของ David เขาก็ทำให้คนอิ่นลอยครับ แบบกลางถนนเนี่ยแหละ คนมุงกันเต็มเลย ดูแล้วสนุกดีครับ

#10 มองอย่างแมว

มองอย่างแมว
  • 722 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 November 2006 - 08:34 PM

ไปดูเฉลยได้ที่นี่ครับ เจ้าของมายากลมาเฉลยเอง
http://video.google....ngel levitation
"ฉุดมันเอาไว้ หยุดมันเอาไว้ ไม่ให้มันรวนเร ต้องหยุดนิ่งสุดใจ หยุดมันเอาไว้ ฉุดมันเอาไว้ ไม่ให้มันซวนเซ ต้องฉุดให้ใจหยุด"
- ไมโคร (เพลง หยุดมันเอาไว้)
"แค่หลับตา... (ลบเลือนทุกสิ่ง เหลือเพียงหนึ่งเดียว) เธอจะเห็นยามเธอหลับตา... (ใช้ใจสัมผัสและมองสิ่งนั้น) เธอจะเห็นตัวฉันเป็นอย่างที่เป็น"
- อุ๊ หฤทัย (เพลง แค่หลับตา)

#11 Peacefulness ™

Peacefulness ™
  • 1145 โพสต์
  • Interests:Almost everything that helps me to become better and better; especially, the Grestest Dharma of the Lord Buddha

โพสต์เมื่อ 29 November 2006 - 09:16 PM

ไปดูเฉลยได้ที่นี่ครับ เจ้าของมายากลมาเฉลยเอง
http://video.google.com/videoplay?docid=-5...ngel+levitation ___By ท่าน 'มองอย่างแมว'
อื่มมๆ เนี้ย ถ้าไม่ได้ ท่าน tarotpop กับ ท่าน มองอย่างแมว มาเฉลยให้ฟังนี้เป็น มายากล ละก็ ข้าพเจ้าเองคงจะต้อง ตะลึ่ง ตึ่ง ตึ่ง ohmy.gif ไปอีกสักพักใหญ่ๆ เลยทีเดียวนะครับ laugh.gif laugh.gif happy.gif

ข้าพเจ้าขอ ขอบคุณ ทั้งสองท่าน และ ทุกๆท่าน ด้วยเช่นกัน สำหรับ ความคิดเห็นต่างๆ นะครับ laugh.gif happy.gif