ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 2 คะแนน

จักรวาลวิทยา โดย DOU

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 5 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Peacefulness ™

Peacefulness ™
  • 1145 โพสต์
  • Interests:Almost everything that helps me to become better and better; especially, the Grestest Dharma of the Lord Buddha

โพสต์เมื่อ 01 December 2006 - 11:46 AM

smile.gif laugh.gif happy.gif

มีอยู่หลายท่านเลย ที่สนใจ และใคร่ศึกษา วิชาเหล่านี้
ข้าพเจ้าขอ เชิญท่านผู้สนใจ พิจารณากันได้ตามสะดวกเลยจ้า happy.gif smile.gif laugh.gif
ที่มา: www.dou.us
[attachmentid=10850]

.

.

ด้วย บุญทุกบุญ ที่ข้าพเจ้า ได้ตั้งใจและกระทำไว้ดีแล้ว ใน การกระทำแบบนี้ ที่ผ่านๆมา ข้าพเจ้าขอปราถนาโปรดให้ ทุกๆท่าน ที่ได้มีโอกาศ มาอ่าน มาเจอ กระทู้นี้ (แม้จะไม่ได้พิมพ์ตอบ ลงในกระทู้นี้ หรือ แม้จะไม่ได้เป็นสมาชิกของ DMC webboard ก็ตาม) เพียงแค่ได้อ่าน หรือรับรูป ก็ตาม ขอได้โปรดท่านๆเหล่านั้น จงได้กุศลผลบุญเหล่านี้ เท่าๆกัน ทุกๆท่าน ทุกๆคน ด้วยเทอ
.
.

ข้าพเจ้าขอ อนุโมทนาบุญ กับ ทุกๆท่าน ด้วยครับ
สาธุ...สาธุ...สาธุ...ครับ

ไฟล์แนบ

ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดปากน้ำภาษีเจริญ คลิ๊กที่นี้
ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดพระราม ๙ กาญจนาภิเษก คลิ๊กที่นี้
.

Who am I?__>>> CLick Here <<< to see my answer Post # 7

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

For any inquiries please

.

รวมภาพองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า:
คลิ๊กที่นี้
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ ได้รับ ภาพทั้งหมดของ คำสอนคุณยาย ฉบับรวมเล่ม และภาพ (ฉบับสมบรูณ์)
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 157 files, 557.61 MB, ธรรมมะเทศนา มงคล 38 โดย พระภาวนาวิริยคุณ (เผด็จ ทตฺตชีโว)
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 58 files, 120.99 MB, for easy listening dharmas.
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 121 really-good-to-read e-books, 295.67 MB.
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download โปรแกรม Free Download Manager ช่วย Download ไฟล์ใหญ่ๆ ต่างๆ ฟรีครับฟรี
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download โปรแกรม Acrobat Reader V.5
.
ที่มา: คลิ๊กที่นี้ ปล. สืบเนื้องมาจาก กระทู้นี้ โพสต์โดย ท่าน ฟ้าร้าง
.
เรื่อง การสร้างบารมีของพระโพติสัตว์ เข้าใจได้ไม่ยาก โปรดลอง คลิ๊กที่นี้
.
สนใจอ่าน

The basic knowledge of Buddhism to become a better buddhist Edition 2 คลิ๊กที่นี้

(With some english explanation)

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------

"Do not confuse having a career with having a life"
-= Hillary Clinton =-.... >>>>>>>
CLicK HeRe <<<<<< To Be wisher, To Be smarter, and To Know Better !!!
Lastest Revised: 16/12/2006 | 08:43 PM

#2 WISH

WISH
  • Moderators
  • 3579 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 December 2006 - 12:03 PM

สาธุ

การนิพนธ์ตำราโดยใช้พระไตรปิฎกเป็น Evidence base ต้องถือว่าเป็นนวัตกรรมที่เหมาะสมในยุคปัจจุบัน
ทำไมต้อง หาคำตอบ ณ แดนไกล ลืมหรือไร ว่าอยู่ใกล้ DMC

#3 จะว่าง่ายค่ะ

จะว่าง่ายค่ะ
  • 25 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 December 2006 - 04:37 PM

น่าศึกษามากๆๆๆๆๆค่ะ สาธุ สาธุ

#4 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 01 December 2006 - 04:53 PM

ใช่ค่ะน่าศึกษามากค่ะ
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ

#5 Peacefulness ™

Peacefulness ™
  • 1145 โพสต์
  • Interests:Almost everything that helps me to become better and better; especially, the Grestest Dharma of the Lord Buddha

โพสต์เมื่อ 01 December 2006 - 08:01 PM

ข้าพเจ้าขอ อนุโมทนาบุญ กับ ท่านทั้งสาม ก่อนหน้าข้อคิดเห็นนี้ด้วยครับ สาธุ...สาธุ...สาธุ...ครับ
.
ข้าพเจ้าขออนุญาต เพิ่มเติมนะครับ
สืบเนื่องจากกระทู้นี้นะครับ คลิ๊กที่นี้
.
smile.gif laugh.gif happy.gif
Please wait for a second. smile.gif laugh.gif happy.gif
Thanks. I'd appreciate your patient
.
.
.
สนใจหนังสือหลวงปู่ฝากไว้
.
เชิญ Download ได้ที่นี้ครับ
.
pudule.pdf ( 621.63k )
.
.
.
คู่มือสมภาร
.
.
เชิญ Download ได้ที่นี้ครับ
.
.
.
.
สำหรับท่านที่สนใจอ่าน
.

The basic knowledge of Buddhism to become a better buddhist
(With some english explanation)
Edition 2
.
เชิญ Download ได้ด้านล่างนี้

.
.
.
ตัวอย่างหน้าแรกของหนังสือ Edition 2
.
ตัวอย่างด้านในซึ้งได้ ถูกแก้ไขเพิ่มเติม ไปบ้างบางส่วนแล้ว
.
หนังสือได้ถูกปรับปรุง เพิ่มจากเดิม 96 เป็น 103 หน้า ซึ่ง หมายความว่า
เนื้อหาและความสมบรูณ์ เพิ่มมากขึ้น กว่าเดิม
เนื้อหน้าที่เพิ่มขึ้น เช่น อจินไตย 4 ข้อ ในหน้า 50 และ อื่นๆ เป็นต้น
.
ข้าพเจ้าขอ อนุโมธนาบุญ กับ ทุกๆท่าน ด้วยอีกครับหนึ่งนะครับ
สาธุ...สาธุ...สาธุ...ครับ
.
.
หนังสือเล่มนี้ ไม่มีลิขสิทธิ์ สามารถทำ การแจก และ เผยแพร่
แล้วแต่ ตามที่ ท่านพิจารณาเห็นชอบสมควรแล้ว ครับ

#6 วัดในดวงใจ

วัดในดวงใจ
  • 1199 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 February 2008 - 08:56 AM

น่าศึกษามากๆๆๆๆๆ สาธุ สาธุ

พระพุทธเจ้ารู้
และท่านก็ตรัสสรุป
ว่าทางเดียวที่จะรู้ตามท่าน
ตลอดจนหยุดตามท่าน
คือการมองเข้าข้างใน
และการหยั่งรู้สรรพสิ่งออกมาจากภายใน
คือสัญลักษณ์สำคัญของพุทธแท้
พุทธแท้จะรู้ว่าการพยายามมองออกข้างนอก
เป็นวิธีที่ไม่ทำให้รู้จักประโยชน์สูงสุด
อันพึงมีพึงได้จากความเป็นมนุษย์