ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

ใครมีขอแจมหน่อยครับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 5 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 นายดีใจ

นายดีใจ
  • 68 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 December 2006 - 06:42 PM

ผมอยากได้ภาพของท่านหลวงพ่อธัมมชโย เอาไว้บูชาครับ

ผมมีแต่ของท่านหลวงพ่อสด

เมื่อวานนั่งสมาธิคิดว่า หลวงพ่อก็เป็นอาจารย์ที่สำคัญของเรา น่าจะได้รูปท่านไว้กราบไหว้ แต่หาไม่ค่อยได้เลยครับ

มีแต่หน้าปกของ หลวงพ่อนำนั่งสมาธิ เวลาเอาไปขยายมันไม่สวย

ถ้าได้ของคุณยาย กับท่านทัตตด้วยจะเป็นพระคุณ

ถ้าไม่เหมาะจะโพสต์ หรือ file ใหญ่ email ที่ [email protected]

ขอบคุณและอนุโมทนาสาธุครับ

#2 Peacefulness ™

Peacefulness ™
  • 1145 โพสต์
  • Interests:Almost everything that helps me to become better and better; especially, the Grestest Dharma of the Lord Buddha

โพสต์เมื่อ 03 December 2006 - 09:09 PM

smile.gif laugh.gif happy.gif
ข้าพเจ้าขอ อนุโมทนาบุญ กับ ท่าน นายใจดี สำหรับ ความกตัญญู ที่มีต่อท่านคุณครูบาอาจารย์ นะครับ
ขอเชิญ ท่านผู้มีความศัทธา ต่อ ท่านคุณครูบาอาจารย์ เหล่านี้ โปรดพิจารณาได้ตามสะดวกเลยครับ
.

.

ชีวะประวัติ ของ พระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร) คลิ๊กที่นี้
.

.
สาธุ...สาธุ...สาธุ...ครับ

ปล. กระทู้ที่ น่าศึกษาเพิ่มเติม หัวเรื่อง "ทำไม? พระสารีบุตร จึงเลิศด้วยปัญญา" (ทำไมท่านคุณครูไม่ใหญ่จึงมีปัญญามาก) คลิ๊กที่นี้

.
.
ขออนุญาตเพิ่มเติมข้อมูลครับ
.
คำสอนของยาย 1 ตน คลิ๊กที่นี้
คำสอนของยาย 2 ความไม่ประมาท คลิ๊กที่นี้
คำสอนของยาย 3 สันโดษ คลิ๊กที่นี้
คำสอนของยาย 4 คบคน คลิ๊กที่นี้
คำสอนของยาย 5 ธรรม คลิ๊กที่นี้
คำสอนของยาย 6 บุญ กรรม คลิ๊กที่นี้
คำสอนของยาย 7 ประพฤติพรหมจรรย์ คลิ๊กที่นี้
คำสอนของยาย 8 อธิษฐาน คลิ๊กที่นี้
คำสอนของยาย 9 อดทน สู้งาน ทำจริง คลิ๊กที่นี้
คำสอนของยาย 10 อ่อนน้อม คลิ๊กที่นี้
คำสอนของยาย 11 ความสะอาด คลิ๊กที่นี้
คำสอนของยาย 12 ระเบียบวินัย คลิ๊กที่นี้
คำสอนของยาย 13 การใช้สมบัติ คลิ๊กที่นี้
คำสอนของยาย 14 ปกิณกะ คลิ๊กที่นี้
.
สำหรับ ท่านผู้ประสงค์ ไฟล์รูปภาพ ทั้งหมดของ คำสอนคุณยาย ฉบับรวมเล่ม และภาพ (ฉบับสมบรูณ์)
ขอรบกวนท่าน ช่วย ส่งอีเมล์ มาที่ [email protected] Subject คำสอนคุณยาย smile.gif happy.gif laugh.gif
.
ข้าพเจ้าขอ อนุโมทนาบุญทุกๆบุญ กับ ท่านทุกๆท่าน มา ณ. กระทู้นี้ด้วยครับ
.
.

ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดปากน้ำภาษีเจริญ คลิ๊กที่นี้
ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดพระราม ๙ กาญจนาภิเษก คลิ๊กที่นี้
.

Who am I?__>>> CLick Here <<< to see my answer Post # 7

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

For any inquiries please

.

รวมภาพองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า:
คลิ๊กที่นี้
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ ได้รับ ภาพทั้งหมดของ คำสอนคุณยาย ฉบับรวมเล่ม และภาพ (ฉบับสมบรูณ์)
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 157 files, 557.61 MB, ธรรมมะเทศนา มงคล 38 โดย พระภาวนาวิริยคุณ (เผด็จ ทตฺตชีโว)
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 58 files, 120.99 MB, for easy listening dharmas.
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 121 really-good-to-read e-books, 295.67 MB.
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download โปรแกรม Free Download Manager ช่วย Download ไฟล์ใหญ่ๆ ต่างๆ ฟรีครับฟรี
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download โปรแกรม Acrobat Reader V.5
.
ที่มา: คลิ๊กที่นี้ ปล. สืบเนื้องมาจาก กระทู้นี้ โพสต์โดย ท่าน ฟ้าร้าง
.
เรื่อง การสร้างบารมีของพระโพติสัตว์ เข้าใจได้ไม่ยาก โปรดลอง คลิ๊กที่นี้
.
สนใจอ่าน

The basic knowledge of Buddhism to become a better buddhist Edition 2 คลิ๊กที่นี้

(With some english explanation)

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------

"Do not confuse having a career with having a life"
-= Hillary Clinton =-.... >>>>>>>
CLicK HeRe <<<<<< To Be wisher, To Be smarter, and To Know Better !!!
Lastest Revised: 16/12/2006 | 08:43 PM

#3 Omena

Omena
  • 1409 โพสต์
  • Location:44/5 หมู่ 10 ตำบลหนองอ้อ ถนนเพชรเกษม อำเภอบ้านโป่ง จังหวัดราชบุรี 70110

โพสต์เมื่อ 04 December 2006 - 05:11 AM

ขอแนะหน่อยนะคะคุณ peacefulness

เวลาโพสต์รูปควรเรียงให้หลวงพ่อซึ่งเป็นพระอยู่เหนือคุณยายซึ่งเป็นแม่ชีนะคะ
แล้วถ้าหากมีรูปหลวงปู่ท่านอยู่ ก็ควรเรียงให้อยู่เหนือรูปหลวงพ่อค่ะ (หลวงพ่อท่านเคยว่าไว้ว่าเทียบกับหลวงปู่น่ะ ไม่มีใครสูงเท่าแล้ว (มีข้อยกเว้นคือพระอริยบุคคลค่ะ ซึ่งก็รู้กันดีอยู่แล้ว)
เมื่อไหร่หนอจะได้พบทหารหาญ
รอตั้งนานผู้ชาญศึกหายไปไหน
บอกจะพบกันครึ่งทางที่กลางใจ
อีกนานไหมจะให้พบช่วยบอกที

สุนทรพ่อ

muralath2@hotmail

#4 Peacefulness ™

• Interests:Almost everything that helps me to become better and better; especially, the Grestest Dharma of the Lord Buddha

โพสต์เมื่อ 04 December 2006 - 06:27 AM

ขอแนะหน่อยนะคะคุณ peacefulness

เวลาโพสต์รูปควรเรียงให้หลวงพ่อซึ่งเป็นพระอยู่เหนือคุณยายซึ่งเป็นแม่ชีนะคะ
แล้วถ้าหากมีรูปหลวงปู่ท่านอยู่ ก็ควรเรียงให้อยู่เหนือรูปหลวงพ่อค่ะ (หลวงพ่อท่านเคยว่าไว้ว่าเทียบกับหลวงปู่น่ะ ไม่มีใครสูงเท่าแล้ว (มีข้อยกเว้นคือพระอริยบุคคลค่ะ ซึ่งก็รู้กันดีอยู่แล้ว)___By ท่าน 'Omena'
smile.gif laugh.gif happy.gif ข้าพเจ้า ขอขอบคุณ และ สาธุ...สาธุ...สาธุ...กับ การแสดงความคิดเห็น ของ ท่าน Omena ด้วยครับ

และข้าพเจ้าใคร่ขอชี้แจงว่า อื่มมๆ ตอนที่ ท่าน Omena ได้มีโอกาศเข้ามา กระทู้ นี้ ซึ่ง ขณะนั้น ข้าพเจ้า กำลังจัดทำรูปหลวงปู่ อยู่ ดังนั้น ท่านที่เข้ามาดูในขณะนั้น จึงอาจจะยังไม่เห็น รูปของ ท่านหลวงปู่สด ครับ smile.gif laugh.gif happy.gif

การจัดเรียงภาพ เหล่านี้ ข้าพเจ้า ขออนุญาติ จัดเรียงตาม ความเป็น ครูบาอาจารย์ และ ลูกศิษย์ ตามลำดับ นะครับ และถ้าต้องจัดเป็นดังที่ ท่าน Omena เสนอแนะ ข้าพเจ้าก็เห็นด้วย กับ ท่าน Omena เช่นกันครับ

ข้าพเจ้าใคร่ขอ อนุโมทนาบุญ กับ ทุกๆท่าน ด้วยนะครับ happy.gif happy.gif happy.gif

#5 นายดีใจ

นายดีใจ
  • 68 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 December 2006 - 07:58 AM

ขอบคุณครับ

จะได้เอาไปพิมพ์ ให้คุณแม่ด้วย

ขออนุญาตน๊ะครับ

สาธุ สาธุ สาธุ

#6 Peacefulness ™

โพสต์เมื่อ 04 December 2006 - 08:08 AM

ขอบคุณครับ

จะได้เอาไปพิมพ์ ให้คุณแม่ด้วย

ขออนุญาตน๊ะครับ

สาธุ สาธุ สาธุ___By ท่าน 'นายใจดี'
happy.gif laugh.gif smile.gif ด้วยความยินดียิ่ง ครับผม

และข้าพเจ้าขอ อนุโมทนา สาธุ...สาธุ...สาธุ...ครับ

ขอให้ ทุกๆท่าน พึงโปรดพิจารณาเห็นชอบ ได้ตามสมควร เลยจ้า happy.gif happy.gif happy.gif