ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

เป็นกัลยาณมิตร ต้องคิดอย่างนักสร้างบารมี

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 6 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Peacefulness ™

Peacefulness ™
  • 1145 โพสต์
  • Interests:Almost everything that helps me to become better and better; especially, the Grestest Dharma of the Lord Buddha

โพสต์เมื่อ 16 December 2006 - 10:07 PM

สืบเนื่องจาก กระทู้นี้ ทำไมเสียงของ DMC ค่อยมาก

Dhammakaya.zip ( 1.03mb )

ข้าพเจ้าใคร่ขอ อนุโมทนาบุญทุกๆบุญ กับ ท่านทุกๆท่าน ด้วยนะครับ

สาธุ...สาธุ...สาธุ...ครับ

[wmv=true]http://www.takitsuba.com/05-Summer's Day.mp3[/wmv]

ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดปากน้ำภาษีเจริญ คลิ๊กที่นี้
ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดพระราม ๙ กาญจนาภิเษก คลิ๊กที่นี้
.

Who am I?__>>> CLick Here <<< to see my answer Post # 7

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

For any inquiries please

.

รวมภาพองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า:
คลิ๊กที่นี้
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ ได้รับ ภาพทั้งหมดของ คำสอนคุณยาย ฉบับรวมเล่ม และภาพ (ฉบับสมบรูณ์)
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 157 files, 557.61 MB, ธรรมมะเทศนา มงคล 38 โดย พระภาวนาวิริยคุณ (เผด็จ ทตฺตชีโว)
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 58 files, 120.99 MB, for easy listening dharmas.
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 121 really-good-to-read e-books, 295.67 MB.
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download โปรแกรม Free Download Manager ช่วย Download ไฟล์ใหญ่ๆ ต่างๆ ฟรีครับฟรี
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download โปรแกรม Acrobat Reader V.5
.
ที่มา: คลิ๊กที่นี้ ปล. สืบเนื้องมาจาก กระทู้นี้ โพสต์โดย ท่าน ฟ้าร้าง
.
เรื่อง การสร้างบารมีของพระโพติสัตว์ เข้าใจได้ไม่ยาก โปรดลอง คลิ๊กที่นี้
.
สนใจอ่าน

The basic knowledge of Buddhism to become a better buddhist Edition 2 คลิ๊กที่นี้

(With some english explanation)

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------

"Do not confuse having a career with having a life"
-= Hillary Clinton =-.... >>>>>>>
CLicK HeRe <<<<<< To Be wisher, To Be smarter, and To Know Better !!!
Lastest Revised: 16/12/2006 | 08:43 PM

#2 Bgood

Bgood
  • 75 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 December 2006 - 06:31 AM

ขอขอบคุณ กับ ความมีน้ำใจของคุณ Peacefulness ด้วยนะคะ ที่อุตส่าห์ โพสต์ บทความนี้ ข้าพเจ้าอ่านแล้ว รู้สึกว่ามีประโยชน์ดีคะ
ยิ่ง มือใหม่อย่างข้าพเจ้าแล้วด้วย เข้าใจง่ายดี คะ
ขออนุโมทนาบุญ ด้วยคะ
Do good, reap good; do evil, reap evil.

#3 Peacefulness ™

Peacefulness ™
  • 1145 โพสต์
  • Interests:Almost everything that helps me to become better and better; especially, the Grestest Dharma of the Lord Buddha

โพสต์เมื่อ 17 December 2006 - 07:25 AM

ขอขอบคุณ กับ ความมีน้ำใจของคุณ Peacefulness ด้วยนะคะ ที่อุตส่าห์ โพสต์ บทความนี้ ข้าพเจ้าอ่านแล้ว รู้สึกว่ามีประโยชน์ดีคะ
ยิ่ง มือใหม่อย่างข้าพเจ้าแล้วด้วย เข้าใจง่ายดี คะ
ขออนุโมทนาบุญ ด้วยคะ___By ท่าน "Bgood"

อ่า...ได้รับรู้ถึงความรู้สึกอย่างนี้บางส่วน จาก ท่าน Bgood แล้ว ข้าพเจ้ารู้สึกยินดีเป็นอย่างยิ่งเลยจ้า

ท่านพระราชภาวนาวิสุทธิ์ ข้าพเจ้าถือว่า เป็นคุณครูบาอาจารย์อีกท่านหนึ่งของข้าพเจ้า ที่ข้าพเจ้าพยายามตั้งใจเรียนรู้สิ่งดีๆ และสิ่งประเสริฐอีกหลายสิ่งจากท่านฯ ด้วยเช่นกันครับ และข้าพเจ้ายังถือว่า เป็นเพราะว่าท่านด้วยเหมือนกัน ที่ทำให้ข้าพเจ้าเข้าใจอะไรได้มากขึ้น และดีกว่าเดิมที่เป็นอยู่ มาแต่ก่อนจ้า ข้าพเจ้าเชื่ออีกว่าคงจะไม่ใช่แต่เฉพาะ ข้าพเจ้าแต่เพียงผู้เดียวที่สามารถรับรู้ และรู้สึก ได้เช่นนี้ ประมาณนี้ นะครับ หลายๆครั้ง หลายๆคราว ที่คำสั่งสอน และความเมตตา ที่ท่านฯ ได้โปรดกล่าว และแสดงออก นั้น ช่างเรียบง่าย เข้าใจได้ไม่ยาก (โดยเฉพาะ เวลาเราใจ ใสๆ ด้วยแล้ว) และดูทันสมัย ทันปัจจุบัน ฯลฯ ถ้าเราสามารถสังเกตุดีๆ อย่างคร่าวๆ ท่านคุณครูไม่ใหญ่ มีสิ่งเหล่านี้ ไม่อยู่ไม่น้อยเลยทีเดียว....

ถ้าหากเพียงว่า พวกเราทุกท่าน สามารถเรียนรู้ จดจำ และนำไปใช้ อะไรดีๆ หลายๆอย่าง จากอีกท่านคุณครูบาอาจารย์ผู้นี้ ได้บางแล้วละก็ ข้าพเจ้าเชื่อเป็นอย่างมากเลยว่า เราจะสามารถนำมาใช้พัฒนาตนเอง คนที่อยู่รอบๆตัวเรา และ สังคมโดยรวม ในที่สุดจ้า

ข้าพเจ้าก็ยังคงจะถือว่า ตัวข้าพเจ้าเองนั้น ยังเป็นมือใหม่ ไม่ต่างอะไรกันมาก เช่นเดียวกัน กับ ท่าน Bgood นะครับ

ดังนั้นแล้ว เมื่อเป็นเช่นนี้ ถ้าพวกเราสามารถมาร่วม รวมกันแบ่งปัน และติวด้วยกันบ้าง ตามความเหมาะสม และสมควร (DMC webboard, for example) แล้วจะได้ไปศึกษา เรียนรู้ต่อ จากเหล่าบรรดาท่านคุณครูบาอาจารย์ผู้รู้ ด้วยกันอีกนะครับ

ข้าพเจ้าจึงใคร่ขอโอกาศที่ดีนี้ได้ร่วม อนุโมทนาบุญ ทุกๆบุญ กับ ทุกๆท่าน ด้วยนะครับ

และสำหรับ บุญทุกๆบุญ ที่ข้าพเจ้า ได้ตั้งใจกระทำไว้ดีแล้ว เหมาะสมแล้ว ขอจงโปรดให้ทุกๆท่าน จงได้รับ กุศลผลบุญ เหล่านี้ เท่าๆกัน ทุกๆท่าน หากเพียงแม้มาได้รับรู้ ได้รับทราบ แม้จะไม่ได้พิมพ์ตอบ หรือ ไม่ได้เป็นสมาชิก DMC webboard นี้ก็ตาม กันทุกๆคน ด้วยเทอญ

สาธุ...สาธุ...สาธุ...ครับ

ปล. ข้าพเจ้าขออนุญาตแนะนำกระทู้ ที่สามารถศึกษาเพิ่มเติมต่อเนื้อง จากหัวเรื่องกระทู้นี้ได้อีกนะครับ

ทำไม? พระสารีบุตร จึงเลิศด้วยปัญญา

#4 panu

panu
  • 530 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 December 2006 - 01:31 PM

อนุโมทนาสาธุ ด้วยครับ แล้วผมจะเอาบุญจากพนาวัฒน์ในช่วงสัปดาห์นี้มาฝากกับทุกท่านนะครับ

#5 thaikids072

thaikids072
  • 191 โพสต์
  • Interests:ดนตรี - นาฏศิลป์

โพสต์เมื่อ 17 December 2006 - 04:00 PM

ขอบคุณมากๆนะครับ

สาธุมากๆนะครับ
thaikids072

#6 Nee-Sansanee 2

Nee-Sansanee 2
  • 893 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 August 2010 - 11:23 PM

วิเศษจริง ๆที่มาเจอท่าน สาธุ ๆ ๆ

#7 Nee-Sansanee 2

Nee-Sansanee 2
  • 893 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 December 2010 - 09:35 AM

ขอนำไปpostที่บ้านใหม่นะคะ ดีมาก ๆ ขอบคุณค่ะ