ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

**ถ้าตอบถูกหมดทุกข้อจะมีรางวัล**

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 13 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 สาคร

สาคร
  • 764 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 January 2007 - 07:36 AM

ข้อ 1.ทำไมถึงไม่ให้ชงกาแฟไปให้กับคนที่ตายแล้ว ตอบ..........................................

ข้อ 2.คนกับสุนัข ถ้าชกกันใครจะเป็นฝ่ายชนะ ตอบ...........................................

ข้อ 3.บ้านคนไทยมีอยู่ห้องหนึ่งที่ไม่ต้อนรับคนจีนห้องอะไร ตอบ.....................................

ข้อ 4.ไม่ทำบุญทำแต่บาปเมื่อตายแล้วคุณคิดว่าเขาจะไปสบายหรือไปลำบาก ตอบ.....................

ข้อ 5.ปลาอะไร นั่งส้วมยังไงก็ อึ ไม่ออก ตอบ..................................................

ข้อ 6.เกียรติศักดิ์ เสนาเมืองนักฟุตบอล โดนใบแดง เขาจะต้องทำยังไง ตอบ...............................

**************ถ้าตอบถูกหมดทุกข้อจะมีรางวัลให้นะครับ*****************

biggrin.gif biggrin.gif biggrin.gif biggrin.gif biggrin.gif happy.gif happy.gif happy.gif happy.gif happy.gif red_smile.gif nerd_smile.gif
ความรักความเมตตาและการให้อภัยเป็นสิ่งที่คนดีเขามีกัน

[email protected]

#2 บุญโต

บุญโต
  • 2192 โพสต์
  • Interests:ปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 08 January 2007 - 09:43 AM

คุณสาครเริ่มตลกอีกแล้วนะคะ dont_tell_anyone_smile.gif

เข้ามาแล้วขอตอบเสียหน่อย nerd_smile.gif
ข้อ 1. เพราะเค้าดื่มไม่ได้
ข้อ 2. ไม่มีใครชนะ เพราะ "ถ้า" (ยังไม่ชกจริง)
ข้อ 3. เพราะเป็นห้องรับแขก
ข้อ 4. ไปสบาย...
ถ้าไปลำบากคงกลับมานานแล้ว
ข้อ 5. ปลาใส้ตัน
ข้อ 6. ไม่ต้องเป็นทหาร

#3 บุญเย็น

บุญเย็น
  • 812 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 January 2007 - 09:58 AM

คุณสาครเริ่มตลกอีกแล้วนะคะ

ระวังจะโดนอีกนะครับคุณเพ้สาคร

นำมอ ตี่ จ่าง อ้วง ผู่ สัก

#4 เพียงพอ

เพียงพอ

I |\|EE|) S()|\/|E |3()DY |_()\/E.

• 724 โพสต์
  • Interests:ไม่มีข้อมูล

โพสต์เมื่อ 08 January 2007 - 10:38 AM

ข้อ 1.ทำไมถึงไม่ให้ชงกาแฟไปให้กับคนที่ตายแล้ว ตอบ. เพราะเค้าจะนอนตายตาไม่หลับครับ ^^

ข้อ 2.คนกับสุนัข ถ้าชกกันใครจะเป็นฝ่ายชนะ ตอบ สุนัขครับ เพราะสุนัขมีหมัดเยอะกว่า^^

ข้อ 6.เกียรติศักดิ์ เสนาเมืองนักฟุตบอล โดนใบแดง เขาจะต้องทำยังไง ตอบ ไปเกณฑ์ทหารมั้งครับ ^^
-------------------------------------
เพียง. . .เพื่อดำรงชีวิตอยู่ให้มีคุณค่า
พอ. . .แล้วกับความรู้สึกที่ว่าอยากมีอยากเป็น
One word will suffice.

เพียงพอ

#5 บุญโต

บุญโต

โพสต์เมื่อ 08 January 2007 - 10:51 AM

เห็นคุณ"เพียงพอ" ตอบแล้ว "ใช่เลย" ค่ะ

#6 พรฤทธิ์

พรฤทธิ์
  • 85 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 January 2007 - 01:56 PM

โห!คุณบุญโต กับคุณเพียงพอเก่งจังเลยค่ะ ดิฉันตอบได้ข้อที่ 6 ข้อเดียวคือต้องไปเป็นทหารค่ะ ขอคารวะศิษย์พี่ทั้งสอง 1 จอก(น้ำชาค่ะ) smile.gif

#7 ชาร์ป

ชาร์ป
  • 985 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 January 2007 - 04:36 PM

ข้อ 1.ทำไมถึงไม่ให้ชงกาแฟไปให้กับคนที่ตายแล้ว
เดี๋ยวตายตาไม่หลับ

ข้อ 2.คนกับสุนัข ถ้าชกกันใครจะเป็นฝ่ายชนะ

สุนัขเพราะสุนัขเป็น boxer

ข้อ 3.บ้านคนไทยมีอยู่ห้องหนึ่งที่ไม่ต้อนรับคนจีนห้องอะไร
ห้องรับแขก

ข้อ 4.ไม่ทำบุญทำแต่บาปเมื่อตายแล้วคุณคิดว่าเขาจะไปสบายหรือไปลำบาก

ไปอบาย laugh.gif

ข้อ 5.ปลาอะไร นั่งส้วมยังไงก็ อึ ไม่ออก
เออ. . . ไม่รู้ครับ

ข้อ 6.เกียรติศักดิ์ เสนาเมืองนักฟุตบอล โดนใบแดง เขาจะต้องทำยังไง

เออ. . . ไม่รู้ครับ

#8 สาคร

สาคร
  • 764 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 January 2007 - 07:44 PM

ขอเฉลยก็แล้วกัน ที่ท่านตอบกันมาก็ถูกหมดทุกข้อนั่นแหล่ะครับ เพียงแต่ว่า แต่ละคนตอบถูกไม่ครบเท่านั้นเอง แต่ไม่เป็นไร ผมมีรางวัลท่องเที่ยวให้กับทุกคน เป็น ตั๋วเดินทางไปกลับกรุงเทพฯ-เชียงใหม่ (ตั๋วเดินทางนะครับเมื่อรับไปแล้วห้ามขึ้นรถ ห้ามขึ้นเครื่องบิน)เนื่องจากเป็นตั๋วเดินทาง ต้องเดินอย่างเดียว ท่านใดต้องการรางวัลตั๋วเดินทางก็ติดต่อกลับผมด่วน ไม่เช่นนั้นจะถือว่าท่านสละสิทธิ์ อิอิอิอิอิ55555555
ความรักความเมตตาและการให้อภัยเป็นสิ่งที่คนดีเขามีกัน

#9 บุญโต

บุญโต

โพสต์เมื่อ 08 January 2007 - 11:06 PM

แถมให้รางวัล...แบบ ตลก ๆ อีก mad.gif
"ตั๋วเดินทาง" นี่เอง sad.gif ทำให้คนเข้าใจผิด บาปมั๊ยนี่ คุณสาคร biggrin.gif

#10 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2007 - 09:52 AM

บาปเล็กน้อยอย่าคิดทำ

#11 นับดาว

นับดาว
  • 422 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2007 - 04:06 PM

เข้ามาอ่านแล้วขำค่ะ

มัวแต่ขำเลยไม่ต้องตอบเลย เพราะมีคนตอบมาแล้ว

ฮ่า ฮ่า ฮ่า biggrin.gif

ดีแล้วละที่ไม่ตอบ ขืนตอบถูกได้รางวัลละแย่เลย rolleyes.gif
ถ้าใจใส

เรื่องดีๆเกิดขึ้นได้ทุกวัน

#12 Singha

Singha
  • 87 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 January 2007 - 02:10 AM

คุณสาคร จี้จริงๆ อ่านไปก็หัวเราะไป โชคดีที่ข้าพเจ้าไม่ตอบ ได้แต่คิดในใจกับคำตอบ cool.gif ถ้าได้รางวัลก็คงจะเสียสละให้กับคุณเว็ปมาสเตอร์และคณะน่ะคร๊าบบบ biggrin.gif biggrin.gif biggrin.gif biggrin.gif biggrin.gif biggrin.gif biggrin.gif biggrin.gif biggrin.gif biggrin.gif

#13 A Little Guide

A Little Guide
  • 190 โพสต์
  • Interests:อาสาสมัครแผนกมัคคุเทศก์<br /><br />http://www.v-guidecenter.com<br />*** ศูนย์รวม อาสาสมัครมัคคุเทศก์ ที่รักในการทำความดี ***<br /><br />เรา คือ อาสาสมัครแห่งพระรัตนตรัย

โพสต์เมื่อ 11 January 2007 - 01:46 AM

55555 ตลกดีนะ เป็นการสร้างบรรยากาศขำๆฮาๆ ให้กับ Board DMC ของเรา

"ถ้าหากข้าพเจ้า ผิดพลาดแต่ประการใด ก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ"

กำลังใจที่ดีงาม มาจากการนั่งสมาธิ
ความคิดอันวิเศษ มาจากใจที่สงบ
ความอดทนอันสูงสุด มาจากใจที่หยุดนิ่ง

น้องขวัญ
...A LiTTle GuiDE...
อาสาสมัครแผนกมัคคุเทศก์
สังกัดกองปฏิสันถาร สำนักศรัทธาภิบาล
" ใจชอบ รอบรู้ สู้งาน ปฏิภาณไว ใจบริสุทธิ์ "
สโลแกนประจำอาสาสมัคร V-Guide โดย...พระเดชพระคุณท่านพระราชภาวนาวิสุทธิ์ (หลวงพ่อธัมมชโย)

#14 สาคร

สาคร
  • 764 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 January 2007 - 07:44 AM

ขอเฉลยคำตอบอีกครั้งก็แล้วกันนะครับ

ข้อ1 ตอบว่า เพราะจะทำให้คนที่ตาย นอนตายตาไม่หลับ

ข้อ2 ตอบว่า สุนัข(หมา) เป็นฝ่ายขนะ เพราะมี หมัดเยอะ

ข้อ3 ตอบว่า เพราะเป็นห้องรับแขก จึงไม่รับคนจีน

ข้อ4 ตอบว่า คงไปสบายนะครับ ถ้าไปลำบากคงกลับกันมานานแล้ว

ข้อ5 ตอบว่า ปลาใส้ตัน ทำให้ อึไม่ออก

ข้อ6 ตอบว่า ต้องไปเป็นทหารครับ เพราะโดนใบแดง ถ้าใบดำก็ไม่ต้องไปเป็นทหาร

ผมก็เฉลยคำตอบแล้วนะครับ ท่านที่ตอบถูกแม้จะตอบถูกเพียงข้อเดียวผมก็ให้รางวัลนะครับ โอกาสสุดท้ายแล้วนะครับ สำหรับท่านที่ตอบถูก ต้องรีบหน่อยนะครับ เพราะ ตั๋วเดินทาง ของเรามีจำนวนจำกัด รีบหน่อยนะครับ ผมจะรอแจกกับผู้ที่เส้นตื้นทุกคนครับ จะได้เริ่มออกเดินทางกัน (ขาบวมแน่ๆคราวนี้)55555