ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ดูDMCทางอินเตอร์เน็ตไม่ได้

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 6 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 crystal heart

crystal heart
  • 17 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 January 2007 - 08:40 AM

ดูไม่ได้มาหลายวันแล้วค่ะไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร เข้าไปLive Broadcast...Ready,
VDO demand...Ready,Music VDO....Ready,Radio...Ready
ลองใช้เวปสำรองก็เหมือนเดิม....Ready เฮ้อ!!!......ใครก็ได้ช่วยทีเถอะ.... dry.gif

#2 บุญโต

บุญโต
  • 2192 โพสต์
  • Interests:ปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 10 January 2007 - 09:15 AM

หรือว่าปัญหาขึ้นอยู่กับคอมพิวเตอร์แต่ละคนป่าวน๊า

#3 เด็กกะปิ

เด็กกะปิ
  • 130 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 January 2007 - 11:55 AM

แนะนำให้ลง win media ใหม่เลยครับ ผมก็เคยเป็น ลงใหม่หายเป็นปลิดทิ้งวิ่งฉิวเลยครับ แนะนำให้ไปดาวน์โหลดเวอร์ชั่นใหม่ล่าสุดจากเวป ของ window เลยครับ แต่มีข้อแม้อย่างหนึ่งคือ window ของคุณต้องเป็นของแท้นะครับ....ยังไม่ได้ยังไงก็อีเมลล์มาบอกได้ครับ [email protected]

#4 crystal heart

crystal heart
  • 17 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 January 2007 - 02:19 PM

เย้..เย้..เย้ ได้แล้วค่ะ!!! ได้แล้ว!!!........ happy.gif
ดีใจ!ฟังหลวงพ่อได้แล้วค่ะ.... ทำตามที่ K.theerapatto บอกหน่ะ Install Window Media new versionค่ะ
แหม!เฉาชีวิตอยู่หลายวันเลย........Thank you for your kindness อนุโมทนาบุญนะคะ...สาาาา...ธุ

#5 บุญโต

บุญโต
  • 2192 โพสต์
  • Interests:ปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 10 January 2007 - 04:31 PM

happy.gif ดีใจด้วยค่ะ...
เข้าใจค่ะว่าไม่มีดูแล้วเป็นงัย laugh.gif

#6 GryffinDream

GryffinDream
  • 8 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 January 2007 - 06:41 PM

เพิ่งรู้ว่าเครื่องตัวเองลง window ปลอม ก็ตอนลงwindow media นี่แหละครับ
ทำไงดีครับผม ดูไม่ได้มาเดือนกว่าๆแล้วนะครับ... ToT

#7 จะไปให้ถึงทีสุดแห่งธรรม

จะไปให้ถึงทีสุดแห่งธรรม
  • 160 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 January 2007 - 12:07 PM

[เพิ่งรู้ว่าเครื่องตัวเองลง window ปลอม ก็ตอนลงwindow media นี่แหละครับ
ทำไงดีครับผม ดูไม่ได้มาเดือนกว่าๆแล้วนะครับ... ToT
ความคิดเห็น]

เปลี่ยนไปใช้ Ubuntu (www.ubuntu.com) แทน Windows สิครั บ
การติดตั้งง่าย มาก ๆ ครับ แล้วก็ฟรีด้วยครับ
หรือมิเช่นนั้น ก็ลอง ที่ www.nectec.or.th
มี โอเอส ฟรีที่เป็นภาษาไทยด้วย รู้สึกจะเรียว่า ลีนิกซ์ทะเล

แต่สำหรับ การดู DMC ยังมีปัญหาอยู่นะครับ
เพราะว่า ฟังได้แต่เสียง
mplayer ของ Ubuntu มี bug ครับ
ถ้าท่านใด พอจะทราบวิธีแก้ใข ช่วยบอกด้วยนะครับ

ถ้าหากข้อคิดเห็นของกระผม

ทำให้ผู้หนึ่งผู้ใด

เกิดความไม่สบายกายไม่สบายใจ

ขออโหสิกรรมไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ