ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

>>> วันนี้วันพระ (ใหญ่) <<< วันพฤหัสบดี ที่ 18 มกราคม พ.ศ. 2550

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 4 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Peacefulness ™

Peacefulness ™
  • 1145 โพสต์
  • Interests:Almost everything that helps me to become better and better; especially, the Grestest Dharma of the Lord Buddha

โพสต์เมื่อ 18 January 2007 - 12:50 AM

วันนี้ วันพระ วันพฤหัสบดี ที่ 18 มกราคม พ.ศ. 2550

มหัศจรรย์วันพระ
..ความจริงที่ไม่เคยเปิดเผย - ความพิเศษในวันพระ ปรากฏการณ์พิเศษในอีกมิติที่เรามองไม่เห็น ความสัมพันธ์ของเหล่าเทวดาชั้นต่างๆ มหัศจรรย์วันพระ..ความจริงที่ไม่เคยเปิดเผย - ความพิเศษในวันพระ ปรากฏการณ์พิเศษในอีกมิติที่เรามองไม่เห็น 25.15 นาที

สำหรับ ท่านผู้ใคร่อยากชมแบบ On-line โปรดเชิญพิจารณาเลือกชม โดยกด ปุ่มเล่น ด้านล่าง
ได้ตามความเหมาะสม เลยนะครับ

56 Kbps modem
[wmv=false]mms://www.kalyanamitra.org/instant/vdo/movies/47/WanPhra/Wanphra56-01.wmv[/wmv]
128 Kbps modem
[wmv=false]mms://www.kalyanamitra.org/instant/vdo/movies/47/WanPhra/Wanphra128-01.wmv[/wmv]

วันพระใหญ่ คือ อะไร ต่างจากวันพระอื่นๆ ที่ตรงไหน
ปฏิทินวันพระ ประจำปี พ.ศ. 2550

สำหรับท่านผู้ใคร่อยากพิจารณา ปล่อยสัตว์น้ำ เป็นทาน ก็เชิญโปรดพิจารณาข้อมูลด้านล่างนี้ ได้ตามสะดวกเลยนะครับ
ปลาดุก กิโลกรัมละ ประมาณ 35-45 บาท ถ้าขนาดกลาง จะได้ ประมาณ 4 - 5 ตัวครับ
หอยขม กิโลกรัมละ ประมาณ 20-30 บาท ได้หลายๆ ตัวเลยละครับ (กลิ่นจะแรงนิดหนึ่งนะครับ)
- รู้สึกว่า หอยแครง จะอยู่ในน้ำเค็มนะครับ ดังนั้นโปรดพิจารณากันดีๆนะครับ เพราะข้าพเจ้าเคยได้รับคำแนะนำจากคนขายว่า ปล่อยได้ แต่ข้าพเจ้ามาทราบทีหลังว่า...สามารถปล่อยในลงแม่น้ำ(จืด)ได้จริง แต่...อยู่รอดได้หรือป่าวนั้น ข้าพเจ้าก็ยัง สงสัยและแคลงใจ อยู่เช่นกันครับ...
ปลาไหล กิโลกรัมละ ประมาณ 120 - 180 บาท ถ้าขนาดกลาง จะได้ ประมาณ 7 - 10 ตัวครับ
เต่า นี้ ข้าพเจ้าไม่แน่ใจนะครับ...ไว้มาเพิ่มเติมทีหลัง ถ้าได้มีประสบการณ์ นะครับ

และ ถ้าเป็นไปได้ เวลาเราซื้อสัตว์น้ำเหล่านี้ โปรดลองพิจารณา เชิญชวนผู้ที่เราซื้อ มาร่วมกันปล่อยกับเราด้วยนะครับ (วันพระทั้งที เนอะๆๆ ) เพราะ จากประสบการณ์ส่วนตัวนั้น ท่านเหล่านั้นมักจะ ถือโอกาสร่วมบุญกับเราด้วย (ถ้าเราได้ลองถามเค้าดูนะครับ ) ไม่มากก็น้อยนะครับ

ข้าพเจ้าขอ อนุโมทนาบุญทุกๆบุญ กับ ทุกๆท่าน ด้วยครับ

สาธุ...สาธุ...สาธุ...ครับ

#2 Peacefulness ™

Peacefulness ™
  • 1145 โพสต์
  • Interests:Almost everything that helps me to become better and better; especially, the Grestest Dharma of the Lord Buddha

โพสต์เมื่อ 18 January 2007 - 02:18 AM

ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดปากน้ำภาษีเจริญ คลิ๊กที่นี้
ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดพระราม ๙ กาญจนาภิเษก คลิ๊กที่นี้
.

Who am I?__>>> CLick Here <<< to see my answer Post # 7

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

For any inquiries please

.

รวมภาพองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า:
คลิ๊กที่นี้
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ ได้รับ ภาพทั้งหมดของ คำสอนคุณยาย ฉบับรวมเล่ม และภาพ (ฉบับสมบรูณ์)
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 157 files, 557.61 MB, ธรรมมะเทศนา มงคล 38 โดย พระภาวนาวิริยคุณ (เผด็จ ทตฺตชีโว)
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 58 files, 120.99 MB, for easy listening dharmas.
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 121 really-good-to-read e-books, 295.67 MB.
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download โปรแกรม Free Download Manager ช่วย Download ไฟล์ใหญ่ๆ ต่างๆ ฟรีครับฟรี
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download โปรแกรม Acrobat Reader V.5
.
ที่มา: คลิ๊กที่นี้ ปล. สืบเนื้องมาจาก กระทู้นี้ โพสต์โดย ท่าน ฟ้าร้าง
.
เรื่อง การสร้างบารมีของพระโพติสัตว์ เข้าใจได้ไม่ยาก โปรดลอง คลิ๊กที่นี้
.
สนใจอ่าน

The basic knowledge of Buddhism to become a better buddhist Edition 2 คลิ๊กที่นี้

(With some english explanation)

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------

"Do not confuse having a career with having a life"
-= Hillary Clinton =-.... >>>>>>>
CLicK HeRe <<<<<< To Be wisher, To Be smarter, and To Know Better !!!
Lastest Revised: 16/12/2006 | 08:43 PM

#3 บุญโต

บุญโต
  • 2192 โพสต์
  • Interests:ปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 18 January 2007 - 08:40 AM

อนุโมทนาสาธุ...ขอบคุณค่ะ

#4 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 January 2007 - 11:37 AM

กราบอนุโมทนาบุญครับ สาธุ

#5 Peace_Pls

Peace_Pls
  • 152 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 January 2007 - 09:42 PM

สาธุค่ะ

~ สักวันฉันจะต้องโตใหญ่ เป็นตะวันสดใสดับความสลัว ในดวงใจชาวโลกที่หมองมัวส่องสว่างทั่วอนันต์จักรวาล ~