ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

(*@*)ดัดแปลงใช้กับทุก 1 ชั่วโมงขอ 1 นาทีได้หรือปล่าวค่ะ(*..*)

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 5 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 บุญโต

บุญโต
  • 2192 โพสต์
  • Interests:ปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 19 February 2007 - 12:07 AM

ขอโทษด้วยนะคะถ้าเป็นการไม่เหมาะสม dont_tell_anyone_smile.gif
แต่เห็นว่าน่าสนใจดี...ก็เลยนำมาถามผู้ที่มีความรู้ทางด้านนี้ค่ะ happy.gif

แนะนำโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ไว้เตือนสติครับ

อานาปานสติ v 1.2 ออกใหม่แล้วครับ
ขอเชิญดาวโหลดได้ที่

http://drtorn.boxchart.com/

#2 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 February 2007 - 08:12 AM

ผมเคยลองเวอร์ชั่นก่อนหน้านี้ เมื่อสักเดือนที่แล้ว ไม่ได้ผล แต่เวอร์ชั่้นนี้ผมทดลองแล้ว ได้ผลดีครับ
กราบอนุโมทนาบุญกับพี่บุญโต สาธุ

#3 ฝันที่เป็นจริง

ฝันที่เป็นจริง
  • 436 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 February 2007 - 01:03 PM

น่าจะนำมาปรับใช้ได้ ผมว่าดีมากเลยครับ

กราบอนุโมทนาบุญด้วยนะครับ สาธุ
"หยุด เป็น ตัวสำเร็จ"

สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะ เม ภันเต อุกาสะ ทวารัตตะเยนะ กะตัง
สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะ เม ภันเต้ อุกาสะ ขะมามิ ภันเตฯ

หากข้าพระพุทธเจ้า ได้เคยประมาทพลาดพลั้งล่วงเกินต่อพระรัตนตรัย อันมีพระพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระธรรม และพระอริยสงฆ์ทั้งหลาย ในชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ด้วยกายก็ดี วาจาก็ดี ด้วยใจก็ดี ด้วยเจตนาก็ดี ไม่เจตนาก็ดี ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ก็ดี
ขอองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระธรรม พระอริยสงฆ์ทั้งหลาย และผู้มีพระคุณทุกท่าน ได้โปรดยกโทษให้แก่ข้าพระพุทธเจ้า ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ

#4 chaisandee

chaisandee
  • 37 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 February 2007 - 01:16 PM

ชอบมาก ขอบคุณครับ

#5 baby24

baby24
  • 35 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 February 2007 - 08:07 PM

เพิ่งเข้ามาเห็น ยังไม่เคยใช้เลยคะ แต่จะไปลองใช้ดูนะคะ
ดีจังเลยคะ ขอบคุณนะคะ ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ

#6 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 28 February 2007 - 08:53 AM

เห็นทางวัดก็เริ่มใช้กันล้วนะครับ
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี