ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* - - - - 1 คะแนน

เพลง World-PEC

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 9 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Pungpa

Pungpa
  • 458 โพสต์
  • Interests:ผ่านการอบรมมัชฌิมธรรมทายาทหญิง รุ่นที่ 13 /2549 แล้วค่ะ<br /><br />รับบุญ : ฝึกงานอยู่ที่ ศูนย์ประสานงานโรงเรียนอนุบาลฝันในฝันวิทยา

โพสต์เมื่อ 23 February 2007 - 11:09 AM

หนู Pungpa เอาเพลง World-PEC ไฟล์ MP3 มาฝากกันค่ะ
เห็นในเวปเป็น MV อย่างเดียวค่ะ

แนบไฟล์  World_PEC.mp3   3.21MB   591 ดาวน์โหลด

ส่วนมือถือของใครที่สามารถโหลดเพลงได้นะคะ หนู Pungpa ก็ทำ เวอร์ชั่น Ringtone มาให้โหลดใส่มือถือกันนะคะ เวลาไปไหนมือถือดังว่า world-PEC คนอื่นๆจะได้ถามว่าคืออะไรค่ะ

แนบไฟล์  World_PEC_v.ringtone.mp3   744.39K   307 ดาวน์โหลด
หยุดนั่นแหละเป็นตัวสมถะ
หยุดนั่นเองเป็นตัวสำเร็จ
ทั้งทางโลกและทางธรรม สำเร็จหมด

#2 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 23 February 2007 - 09:49 PM

อนุโมทนาบุญจ๊ะ
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ

#3 ลูกพระธัมฯ Merry Ma

ลูกพระธัมฯ Merry Ma

The STRONGEST is the GENTLEST!!!

• 891 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 February 2007 - 10:03 PM

สาธุ ขอบคุณค่ะ น้องพึ่งพา
The Strongest is The Gentlest!

ผู้ที่มีจิตใจเข้มแข็งที่สุด ย่อมเป็นผู้ที่สุภาพนุ่มนวลที่สุด

#4 thaikids072

thaikids072
  • 191 โพสต์
  • Interests:ดนตรี - นาฏศิลป์

โพสต์เมื่อ 24 February 2007 - 09:43 AM

ขอบคุณมากกกกกกกกกคร๊าบบบบพี่น้ำผึ้ง
thaikids072

#5 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 February 2007 - 09:05 AM

กราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ

#6 party

party
  • 52 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 February 2007 - 11:43 AM

ขอบคุณครับ...
อนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ

#7 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 28 February 2007 - 08:49 AM

สาธุจ้า
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี

#8 PTDL

PTDL
  • 175 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 May 2007 - 10:52 PM

How to download?

#9 เด็กสมบูรณ์

เด็กสมบูรณ์
  • 173 โพสต์
  • Interests:-

โพสต์เมื่อ 17 May 2007 - 05:35 PM

สาธุ สาธุ อนุโมทามิ
...ความรักก็เหมือนการจับไฟนั่นแหละ
ทางที่จะไม่ให้มือพองเพราะไฟเผามีอยู่ทางเดียว คืออย่าจับไฟอย่าเล่นกับไฟ
ทางที่จะปลอดภัยจากรักก็ฉันนั้น มีอยู่ทางเดียวคือ...อย่ารัก...

#10 องค์พระใสสว่าง มังกร v-act

องค์พระใสสว่าง มังกร v-act
  • 355 โพสต์
  • Interests: การปฎิบัติธรรมให้เข้าถึงพระธรรมกาย

โพสต์เมื่อ 20 May 2007 - 09:27 PM

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ สาธุ
ใจหยุดคือ ที่สุดแห่งบุญ