ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

อยากได้เฉลยข้อสอบ World PEC ค่ะ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 3 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 jeab18

jeab18
  • 60 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 February 2007 - 04:59 PM

เอาที่หนูไอโกะเฉลยมาก็ได้ค่ะ ไม่ทราบว่ามีบ้างหรือยังค่ะ ขอบคุณค่ะ

#2 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 February 2007 - 08:00 AM

ผมว่าน่าจะมีในตอนสุดท้ายเพื่อที่จะได้รวบรวมทั้งคำถาม คำตอบที่ถูกต้อง หน่ะครับ

#3 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 28 February 2007 - 08:35 AM

เหอะๆๆ มีเหตุผลบางประการครับที่ไม่สามารถที่จะนำมาให้ได้ ถ้าให้ดีลองถามคนวงในดูนะครับ เพราะบางข้อนั้นไำม่สามารถที่จะนำมาเผยแผ่ได้อ่ะครับ
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี

#4 ariya

ariya
  • 16 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 March 2007 - 10:04 AM

ข้าพเจ้ามั่นใจว่าสามารถนำคำถาม - คำตอบ World PEC.

มาประกาศในที่สาธารณะได้

เพราะทุกข้อสร้างสรรค์ ดีงาม เหมาะสม

ไม่มีที่หมกเม็ดอะไรในคำถาม - คำตอบ ทั้งสิ้น

ใครจะขยันรวบรวมที่คุณครูไอโกะเฉลย มาบอกเท่านั้นเอง