สมาธิ
พระพุทธศาสนาบรรยากาศลงพื้นที่ชวนบวชศูนย์ปฏิบัติธรรมสวนผึ้ง จ.ราชบุรีข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 22 มีนาคม พ.ศ.2565
บรรยากาศลงพื้นที่ชวนบวช ศูนย์ปฏิบัติธรรมสวนผึ้ง จ.ราชบุรีคณะสงฆ์พร้อมด้วยทีมงานศูนย์ปฏิบัติธรรมสวนผึ้ง จังหวัดราชบุรี ได้ลงพื้นที่ชวนน้องๆ เยาวชนบวชสามเณร ในโครงการบรรพชาสามเณรฟื้นฟูพระพุทธศาสนาทั่วไทย ประจำปีพุทธศักราช 2565
บรรยากาศลงพื้นที่ชวนบวช ศูนย์ปฏิบัติธรรมสวนผึ้ง จ.ราชบุรี
สำหรับบรรยากาศการลงพื้นที่ชวนบวชสามเณร ในโครงการบรรพชาสามเณรฟื้นฟูพระพุทธศาสนาทั่วไทย ประจำปีพุทธศักราช 2565 ยังคงคึกคักกันทุกจังหวัด โดยนำภาพบรรยากาศการลงพื้นที่ของคณะสงฆ์และทีมงานของศูนย์ปฏิบัติธรรมสวนผึ้ง จังหวัดราชบุรี มาให้ได้ร่วมอนุโมทนาบุญกัน โดยเมื่อวันที่ 19 มีนาคมที่ผ่านมา ทางทีมงานได้ลงทำหน้าที่ชวนบวช ณ หมู่บ้านห้วยผากและหมู่บ้านท่ากุลา อำเภอสวนผึ้ง จังหวัดราชบุรี เพื่อนำบุญจากการลงทำหน้าที่น้อมบูชาธรรมมหาปูชนียาจารย์ โดยในระหว่างชวนบวชได้รับความสนใจจากน้องๆ และผู้ปกครองเป็นอย่างดียิ่ง ผู้ปกครองต่างเห็นความสำคัญในการบวชครั้งนี้ และอยากให้เด็กๆ ได้รับความรู้เกี่ยวกับพระพุทธศาสนา และศีลธรรม เพราะอยู่บ้านไม่ได้ทำอะไร จึงอยากให้ลูกๆ ได้มาบวชในโครงการนี้เพื่อให้ลูกได้มีบุญติดตัว และได้เรียนรู้ศึกษาพระพุทธศาสนาจึงได้ส่งลูกๆ มาบวชในครั้งนี้ ในปีนี้รับจำนวนจำกัดเพียง 50 คนเท่านั้น
บทความนี้พิมพ์จาก http://www.dmc.tv/pages//650323-บรรยากาศลงพื้นที่ชวนบวชราชบุรี.html
เมื่อ 18 กรกฎาคม 2567 00:15
สงวนลิขสิทธิ์ © 2547 - 2567 http://www.dmc.tv