บรรยากาศน้องๆ เข้าตรวจ ATK ก่อนอบรม
ณ ศูนย์ปฏิบัติธรรมขุนยวม
ข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 1 เมษายน พ.ศ. 2565
บรรยากาศน้องๆ เข้าตรวจ ATK ก่อนอบรม ณ ศูนย์ปฏิบัติธรรมขุนยวม
ศูนย์ปฏิบัติธรรมขุนยวม จังหวัดแม่ฮ่องสอน น้องๆ ที่สมัครเข้าร่วมโครงการบรรพชาสามเณรฟื้นฟูพระพุทธศาสนาทั่วไทย ก็ได้ทยอยเดินทางมารายงานตัว พร้อมทั้งได้ตรวจ ATK ก่อนเข้ารับการอบรม
บรรยากาศน้องๆ เข้าตรวจ ATK ก่อนอบรม ณ ศูนย์ปฏิบัติธรรมขุนยวม
เมื่อวันที่ 28 มีนาคม ที่ผ่านมาน้องๆ นักเรียนในอำเภอขุนยวม จังหวัดแม่ฮ่องสอน ที่สมัครเข้าร่วมโครงการบรรพชาสามเณรฟื้นฟูพระพุทธศาสนาทั่วไทย ประจำปีพุทธศักราช 2565 ได้เข้ารับการตรวจ ATK จากเจ้าหน้าที่อาสาสมัคร ณ ศูนย์ปฏิบัติธรรมขุนยวม จังหวัดแม่ฮ่องสอน โดยบรรยากาศในการตรวจ ATK น้องๆ ได้ให้ความร่วมมือกันเป็นอย่างดีและผลการตรวจก็ได้ผ่านกันอย่างราบรื่นทุกคน โดยการการตรวจ ATK ครั้งนี้เพื่อเพิ่มความปลอดภัยและเป็นไปตามมาตรการนโยบายกระทรวงสาธารณสุข ก่อนที่ทุกคนจะได้เข้าอบรมในโครงการบรรพชาสามเณร โดยทางศูนย์ปฏิบัติธรรมขุนยวม ก็ได้จัดเตรียมทั้งสถานที่อบรม และอุปกรณ์ในการเข้าอบรมให้แก่น้องๆ อย่างครบถ้วน
บรรยากาศน้องๆ เข้าตรวจ ATK ก่อนอบรม ณ ศูนย์ปฏิบัติธรรมขุนยวม
บรรยากาศน้องๆ เข้าตรวจ ATK ก่อนอบรม ณ ศูนย์ปฏิบัติธรรมขุนยวม