ปฐมนิเทศและมอบสื่อ V-Star จ.อำนาจเจริญ
ข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 15 กรกฎาคม พ.ศ.2567
ปฐมนิเทศและมอบสื่อ V-Star จ.อำนาจเจริญ
ชมรมพุทธศาสตร์สากล ร่วมกับธุดงคสถานอำนาจเจริญ จัดงานปฐมนิเทศ “โครงการฟื้นฟูศีลธรรมโลก” เด็กดี V-Star ดาวแห่งความดี ครั้งที่ 16
ปฐมนิเทศและมอบสื่อ V-Star จ.อำนาจเจริญ
ชมรมพุทธศาสตร์สากล โดยทีมผู้ประสานงานโครงการฟื้นฟูศีลธรรมโลก เด็กดี V-Star ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ร่วมกับธุดงคสถานอำนาจเจริญ จัดงานปฐมนิเทศ“โครงการฟื้นฟูศีลธรรมโลก” เด็กดี V-Star ดาวแห่งความดี ครั้งที่ 16 ณ ธุดงคสถานอำนาจเจริญ จังหวัดอำนาจเจริญ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อสร้างความเข้าใจในนโยบายและหลักสูตรที่ถูกต้อง ชัดเจน ของโครงการ สำหรับนำไปฝึกอบรมเด็กดี V-Star พร้อมทั้งรับสื่อนวัตกรรมสำหรับเด็กดี V-Star โดยได้รับความเมตตาจากพระมหาอนุชา อภิชาโต ประธานส่งเสริมศีลธรรมจังหวัดอำนาจเจริญ เป็นประธานสงฆ์ กล่าวต้อนรับคณะครู พร้อมทั้งให้ปกิณกธรรม และให้กำลังใจครูแกนนำในการทำหน้าที่เป็นต้นบุญต้นแบบแก่นักเรียน
ปฐมนิเทศและมอบสื่อ V-Star จ.อำนาจเจริญ
จากนั้นผู้ประสานงานโครงการได้ชี้แจงภาพรวมหลักสูตร สื่อนวัตกรรมการเรียนรู้ กระบวนการพัฒนาผู้เรียน และการบูรณาการกับโครงการต่าง ๆ ในสถานศึกษา และรางวัลคุณภาพฟื้นฟูศีลธรรมโลก V-Star Quality Award ประจำปี 2567 นอกจากนี้คณะครูและนักเรียนที่เข้าร่วมกิจกรรมยังได้ร่วมทำ Work shop ฐานกิจกรรมการถอดและวางร้องเท้า เป็นต้น
ปฐมนิเทศและมอบสื่อ V-Star จ.อำนาจเจริญ
สำหรับการเข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้คณะครูได้ทราบและเข้าใจในโครงการเพื่อนำไปใช้ให้เกิดประโยชน์ในโรงเรียนของตนเอง และรับสื่อนวัตกรรมการเรียนรู้ไปใช้ในการพัฒนานักเรียนและโรงเรียนต่อไป