วัดพระธรรมกายจัดพิธี
เจริญชัยมงคลคาถาถวายสมเด็จพระสังฆราช พระชันษา 90 ปี
ตามมติมหาเถรสมาคมครั้งที่ 16/2560 กำหนดให้ทุกวัดทั่วประเทศ จัดพิธีเจริญชัยมงคลคาถาถวายพระพรแด่สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (อมฺพรมหาเถร) สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปริณายก เนื่องในมงคลสมัยพระชันษา 90 ปี
วัดพระธรรมกาย จึงขอนิมนต์พระภิกษุสามเณร เรียนเชิญอุบาสก อุบาสิกา และเหล่ากัลยาณมิตร สาธุชน และประชาชน เข้าร่วมพิธี ในวันจันทร์ที่ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2560 ตั้งแต่เวลา 17.00 น. ณ ศาลาประชาคม หน้าอุโบสถ วัดพระธรรมกาย จ.ปทุมธานี
(กรุณาสวมชุดขาวอุบาสกอุบาสิกามาร่วมงาน)