ข่าวรอบโลก
กิจกรรมบ้านกัลยาณมิตร ณ ศูนย์ปฏิบัติธรรมไฮดี้แลนด์
World news ประจำวันที่ 28 พฤษภาคม พ.ศ. 2556
พิธีกล่าวคำถวายคิลานเภสัช
ภายในงานสาธุชนผู้รักการสั่งสมบุญทั้งชาวไทยและชาวท้องถิ่น ภายในประเทศสวิตเซอร์แลนด์และประเทศใกล้เคียง ได้กราบนิมนต์พระอาจารย์จากวัดพระธรรมกายบาวาเรีย ประเทศเยอรมนี เพื่อไปเป็นเนื้อนาบุญ โดยครั้งนี้กัลยาณมิตรฟรานซ์ มึลเลอร์ เป็นประธานในพิธีจุดธูปเทียนบูชาพระรัตนตรัย, กัลยาณมิตรอนงค์ ชาญเนอร์ เป็นผู้นำกล่าวคำถวายภัตตาหารเป็นสังฆทาน, กัลยาณมิตรสมศรี มึลเลอร์ และกัลยาณมิตรสัญญา มึลเลอร์ เป็นผู้แทนนำกล่าวคำถวายคิลานเภสัช
พระอาจารย์มอบของที่ระลึก
ช่วงสายเป็นพิธีทอดผ้าป่าสามัคคี ฉลอง 4 ปี ศูนย์ปฏิบัติธรรมไฮดี้แลนด์ โดยมีกัลยาณมิตรขันทอง โดลฟ์ เป็นผู้แทนนำกล่าวคำถวาย ซึ่งในวันนี้นอกจากสาธุชนผู้มาก่อนยังคงมาปฏิบัติธรรมกันอย่างสม่ำเสมอแล้ว ยังได้ชักชวนญาติมิตร ผู้มาใหม่ ให้ได้มาเรียนรู้และฝึกฝนวัฒนธรรมชาวพุทธ ซึ่งในโอกาสนี้พระอาจารย์ยังได้เมตตาให้ธรรมะเรื่องหาบุญได้ รักษาบุญได้ และใช้บุญเป็น บุญส่งผลให้มีความสุขทั้งในปัจจุบัน และชีวิตหน้า อีกทั้งยังสามารถอุทิศส่วนบุญที่เราได้ทำไว้ดีแล้ว ให้แก่ผู้ที่ล่วงลับไปแล้วได้
รับชมวิดีโอ
[[videodmc==45185]]