คณะสงฆ์ถวายพานธูปเทียนแพ
คณะสงฆ์พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่วัดพระธรรมกายบอสตัน นำโดยพระครูโสตถิธรรมวิเทศ เจ้าอาวาสวัดพระธรรมกายบอสตัน ได้เดินทางไปกราบเยี่ยมพระอาจารย์ Ngawang Tenley (งาวาง เท็นลี่) ที่ Kurukulla Center for Tibetan Buddhist Studies (คูรูคูลล่า เซ็นเตอร์ ฟอร์ ธิเบธาน บุดดิส สตาดี่ส์) ในเมือง Medford (เมดฟอร์ด) โดยพระครูโสตถิธรรมวิเทศ ได้นำคณะสงฆ์ถวายพานธูปเทียนแพและไทยธรรมแด่พระอาจารย์ Ngawang Tenley (งาวาง เท็นลี่) เจ้าอาวาส ซึ่งท่านได้เมตตาสนทนาธรรมและซักถามถึงการอบรมสาธุชนของวัดพระธรรมกายบอสตัน
คล้องผ้าสีขาวต้อนรับตามธรรมเนียมของธิเบต
โดยพระครูโสตถิธรรมวิเทศได้กราบเรียนเรื่องความดีสากล คือ สะอาด ระเบียบ สุภาพ ตรงต่อเวลา และสมาธิ ที่ใช้เป็นหลักในการอบรมสาธุชน ซึ่งพระอาจารย์ Ngawang Tenley (งาวาง เท็นลี่) ให้ความสนใจเป็นอย่างยิ่ง และในโอกาสนี้พระครูโสตถิธรรมวิเทศได้กราบนิมนต์พระอาจารย์ Ngawang Tenley (งาวาง เท็นลี่) มาร่วมงานสมโภชดวงแก้วสำเร็จที่วัดพระธรรมกายบอสตัน ในวันอาทิตย์ที่ 22 กันยายนนี้ด้วย จากนั้นพระอาจารย์ Ngawang Tenley (งาวาง เท็นลี่) ได้ต้อนรับตามธรรมเนียมของธิเบตด้วยการคล้องผ้าสีขาวให้กับคณะสงฆ์ และเจ้าหน้าที่ พร้อมทั้งนำชมสถานที่ต่างๆ ภายในวัด และก่อนจะเดินทางกลับพระอาจารย์ Ngawang Tenley (งาวาง เท็นลี่) ได้เมตตาถ่ายภาพหมู่ร่วมกับคณะสงฆ์ เจ้าหน้าที่ วัดพระธรรมกายบอสตันด้วย
รับชมวิดีโอ
[[videodmc==45903]]