ข่าวรอบโลก
วัดพุทธไฮล์บรอนน์ จัดปฏิบัติธรรมวันพระ
World news ประจำวันที่ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556
ทุกท่านร่วมกันสวดมนต์ทำวัตรเย็น
ภายในงานสาธุชนผู้มีบุญทุกท่านได้ร่วมกันสวดมนต์ทำวัตรเย็น สวดสรรเสริญพระรัตนตรัย ก่อนที่จะได้ร่วมกันนั่งสมาธิ จากนั้นพระอาจารย์ได้นำเวียนเทียน และอธิษฐานจิตร่วมกัน และในโอกาสนี้พระอาจารย์ได้แสดงธรรมเรื่องความสำคัญของวันพระใหญ่
ร่วมเวียนเทียน และอธิษฐานจิตร่วมกัน
เพื่อเป็นกำลังใจในการสร้างบารมียิ่งๆขึ้นไป พร้อมทั้งเชิญชวนสาธุชนผู้มีบุญทุกท่านให้มาร่วมปฏิบัติธรรมและเวียนเทียนในวันพระ ซึ่งจะจัดครั้งถัดไปในวันอังคาร ที่ 27 สิงหาคมนี้ ทางด้านสาธุชนที่มาร่วมปฏิบัติธรรมในครั้งนี้ต่างกล่าวว่าปลื้มปิติเป็นอย่างมาก ที่ได้มีส่วนร่วมในกิจกรรมงานบุญครั้งนี้
รับชมวิดีโอ
[[videodmc==45853]]