สามเณรจากศูนย์อบรมโรงเรียนวัดมูลจินดา จ.ปทุมธานีเดินธุดงค์ไปวัดนาบุญสามเณรจากศูนย์อบรมโรงเรียนวัดมูลจินดา จ.ปทุมธานี จำนวน 122 รูป เดินธุดงค์ไปวัดนาบุญ ระยะทาง 5 - 6 กิโลเมตร กิจกรรมภาคเย็นมีอธิษฐานจิตจุดประทีปที่หน้าองค์พระใหญ่วัดนาบุญ มีคณะผู้ปกครองมาร่วมกันจำนวนมาก กล่าวด้วยความปลื้มปิติใจในบุญครั้งนี้
บทความนี้พิมพ์จาก http://www.dmc.tv/pages/ข่าวพระพุทธศาสนา/580420-สามเณรจากศูนย์อบรมโรงเรียนวัดมูลจินดา-ปทุมธานี-เดินธุดงค์ไปวัดนาบุญ.html
เมื่อ 23 กรกฎาคม 2567 07:29
สงวนลิขสิทธิ์ © 2547 - 2567 http://www.dmc.tv