พิธีถวายปัจจัยสมทบกองทุนสนับสนุนการดำเนินงาน
"ศูนย์โควิด-19 คณะสงฆ์จังหวัดปทุมธานี"
ข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2564
พิธีถวายปัจจัยสมทบกองทุนสนับสนุนการดำเนินงาน ศูนย์โควิด-19 คณะสงฆ์จังหวัดปทุมธานี
คณะสงฆ์ และเครือข่ายคณะศิษยานุศิษย์ 20 วัดพระธรรมกายภาคพื้นอเมริกา ร่วมถวายปัจจัยสมทบกองทุนสนับสนุนการดำเนินงาน "ศูนย์โควิด-19 คณะสงฆ์จังหวัดปทุมธานี
พิธีถวายปัจจัยสมทบกองทุนสนับสนุนการดำเนินงาน ศูนย์โควิด-19 คณะสงฆ์จังหวัดปทุมธานี
พระเดชพระคุณพระธรรมรัตนาภรณ์ เจ้าคณะจังหวัดปทุมธานี เจ้าอาวาสวัดเขียนเขต พระอารามหลวง เป็นประธานในพิธีถวายปัจจัยสมทบกองทุนสนับสนุนการดำเนินงาน "ศูนย์โควิด-19 คณะสงฆ์จังหวัดปทุมธานี
พิธีถวายปัจจัยสมทบกองทุนสนับสนุนการดำเนินงาน ศูนย์โควิด-19 คณะสงฆ์จังหวัดปทุมธานี
เพื่อถวายการดูและพระภิกษุ-สามเณรจังหวัดปทุมธานี ผู้อาพาธโรคโควิด-19 โดย คณะสงฆ์ และเครือข่ายคณะศิษยานุศิษย์ 20 วัดพระธรรมกาย ภาคพื้นอเมริกา ซึ่งพระวิเทศภาวนาจารย์ ผู้ช่วยเจ้าอาวาสวัดพระธรรมกาย เจ้าอาวาสวัดพระธรรมกายแคลิฟอร์เนีย ประเทศสหรัฐอเมริกา เป็นผู้แทนถวายฯ ผ่านช่องทางออนไลน์ สื่ออิเล็คทรอนิกส์ระบบซูม (Zoom)
พิธีถวายปัจจัยสมทบกองทุนสนับสนุนการดำเนินงาน ศูนย์โควิด-19 คณะสงฆ์จังหวัดปทุมธานี
สำหรับผู้มีจิตศรัทธาสามารถร่วมถวายปัจจัยสมทบกองทุนสนับสนับสนุนการดำเนินงาน “ศูนย์ดูแลโควิด-19 คณะสงฆ์จังหวัดปทุมธานี” (ภัตตาหาร น้ำปานะ เวชภัณฑ์ ยารักษาโรค สิ่งของจำเป็น) ได้ที่ : บัญชีธนาคารกรุงเทพ ชื่อบัญชี วัดเขียนเขต เลขที่บัญชี 028-714924-9