พระพุทธศาสนา
วัดพระธรรมกายไทเป จัดพิธีทอดกฐิน
ข่าว DMC NEWS ประจำวันที่ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2558
วัดพระธรรมกายไทเป จัดพิธีทอดกฐิน
วัดพระธรรมกายไทเป ประเทศไต้หวัน จัดพิธีทอดกฐินประจำปีพุทธศักราช 2558
วัดพระธรรมกายไทเป จัดพิธีทอดกฐิน
เจ้าหน้าที่วัดพระธรรมกายไทเปร่วมกับคณะกัลยาณมิตรได้ร่วมจัดพิธีทอดกฐินประจำปีพุทธศักราช 2558 ณ วัดพระธรรมกายไทเป โดยได้รับความเมตตาจากพระวิเทศน์ธรรมาภรณ์ (พระบัณฑิต วรปญฺโญ) เจ้าอาวาสวัดพระธรรมกายไทเป เป็นประธานสงฆ์ โดยภายในงานทุกท่านได้ร่วมกันตักบาตรข้าวสารอาหารแห้งแด่คณะสงฆ์
วัดพระธรรมกายไทเป จัดพิธีทอดกฐิน
จากนั้นเป็นพิธีอันเชิญขบวนผ้าไตรกฐินบรมจักรพรรดิเข้าสู่ศูนย์กลางพิธี โดยกัลยาณมิตร สุขเกษม กัลยาณมิตรไมตรีจิตต์ สุพรรณนานนท์ เป็นประธานกฐินในปีนี้ จากนั้นเป็นพิธีกรานกฐิน ตามพุทธประเพณี ก่อนที่ทุกท่านจะได้ร่วมถวายภัตตาหารเพลพระภิกษุสงฆ์ ภายหลังเสร็จสิ้นพิธีกรรมทุกท่านต่างกล่าวเป็นเสียงเดียวกันว่าการจัดพิธีทอดกฐินในครั้งนี้ ทำให้เบิกบานใจและปลาบปลื้มใจเป็นอย่างยิ่ง