ภายในงานสาธุชนผู้มีบุญทุกท่านได้ร่วมกันปฏิบัติธรรมเจริญสมาธิภาวนา ก่อนที่จะได้พิธีตักบาตรและถวายภัตตาหารเพลแด่คณะสงฆ์ และในภาคค่ำคณะสงฆ์และสาธุชนร่วมกันสวดธรรมจักรกัปปวัตตนสูตร เพื่อมุ่งเป้าสู่ 55,555,555 จบ
![วัดพระธรรมกายโอซาก้า จัดพิธีจุดโคมวิสาขประทีป](https://images.dmc.tv/www/images/new_news/600511-2.jpg)
วัดพระธรรมกายโอซาก้า จัดพิธีจุดโคมวิสาขประทีป
นอกจากนี้ทุกท่านยังได้ร่วมกันปฏิบัติธรรม, กล่าวคำบูชาวิสาขประทีป, เวียนประทักษิณรอบแท่นพระบรมสาริกธาตุและจุดโคมเอกวิสาขประทีป สำหรับประธานเอกจุดประทีปคือ กัลยาณมิตรแก้วตา สุมิดะ และกัลยาณมิตรอารีย์ ซาคูม่า และภายหลังเสร็จพิธีสาธุชนทุกท่านก็ได้ร่วมกันรับบุญพิเศษ ด้วยการทำความสะอาดโคมวิสาขประทีป ด้วยความปลื้มปีติกันทุกคน
วัดพระธรรมกายโอซาก้า จัดพิธีจุดโคมวิสาขประทีป
วัดพระธรรมกายโอซาก้า จัดพิธีจุดโคมวิสาขประทีป
วัดพระธรรมกายโอซาก้า จัดพิธีจุดโคมวิสาขประทีป
วัดพระธรรมกายโอซาก้า จัดพิธีจุดโคมวิสาขประทีป