ภาคเช้าท่านประธานสงฆ์ ได้นำสาธุชนสวดมนต์ทำวัตรเช้าและปฏิบัติธรรมเจริญสมาธิภาวนา เมื่อถึงเวลาสว่าง ทุกท่านได้ร่วมกันประกอบพิธีอาราธนาศีล และพิธีกล่าวคำถวายภัตตาหารเป็นสังฆทาน โดยมีกัลยาณมิตรคำปาน โจกเบ่งบุญ เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย จากนั้นคณะสงฆ์เจริญชัยมงคลคาถาและให้พร ส่วนสาธุชนทุกท่านก็ได้ร่วมกันตักบาตรและถวายภัตตาหารเพลแด่คณะสงฆ์
วัดพระธรรมกายแคนซัส จัดงานบุญวันอาทิตย์
ภาคบ่ายได้ร่วมกันสวดธัมมจักกัปปวัตตนสูตร และประกอบพิธีกล่าวคำปล่อยสัตว์ปล่อยปลา โดยมีกัลยาณมิตรภัสดา สูญดารา เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย จากนั้นสาธุชนได้ถวายจตุปัจจัยไทยธรรม ก่อนที่พระอาจารย์วิภาช ทันตจิตโต จะได้แสดงธรรมเรื่อง ความยากของการเกิดมาเป็นมนุษย์ ว่าเป็นเรื่องที่ยากมากที่ได้พบพระพุทธศาสนาวิชชาธรรมกาย และสุดยอดครูบาอาจารย์ ดังนั้นให้ดำรงชีวิตด้วยความไม่ประมาท หมั่นสั่งสมบุญกุศลอย่าได้ขาด เราจะได้บุญติดตัวไปอย่างเต็มที่เพื่อไปที่สุดแห่งธรรม จากนั้นทุกท่านได้เดินทางไปปล่อยปลาให้ชีวิตสัตว์เป็นทาน ที่สวนสาธารณะ Sedgwick County Park เมืองวิชิต้า ด้วยความปลื้มปีติเบิกบานในบุญกันทุกคน
วัดพระธรรมกายแคนซัส จัดงานบุญวันอาทิตย์
วัดพระธรรมกายแคนซัส จัดงานบุญวันอาทิตย์