ภายในงานท่านประธานสงฆ์ได้นำสาธุชนสวดมนต์ทำวัตรเย็น สวดธัมมจักกัปปวัตตนสูตร และปฏิบัติธรรมเจริญสมาธิภาวนา จากนั้นเป็นพิธีทอดผ้าป่าเพื่อสร้างวัดพระธรรมกายแคนซัส โดยมีกัลยาณมิตรวรทัย ประเสริฐ เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย ก่อนที่ทุกท่านจะได้อธิษฐานจิตและตั้งริ้วขบวนอัญเชิญอาหารบูชาข้าวพระเข้าสู่ศูนย์กลางพิธี พร้อมทั้งได้ร่วมกันปฏิบัติธรรมในพิธีบูชาข้าวพระ และประกอบพิธีถวายสังฆทาน โดยมีกัลยาณมิตร พวงพิกุล และกัลยาณมิตรเพิ่มพูน จันทะวงศ์ เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย จากนั้นทุกท่านได้ถวายจตุปัจจัยไทยธรรม และรับฟังโอวาทอันทรงคุณค่าจากท่านประธานสงฆ์เพื่อเป็นข้อคิดและกำลังใจในการสร้างบารมีสืบไป
วัดพระธรรมกายแคนซัส จัดพิธีบูชาข้าวพระ
ส่วนในวันอาทิตย์ที่ 3 ธันวาคม ที่ผ่านมา กัลยาณมิตรโทนี่ บะทุมมี เป็นผู้แทนนำกล่าวคำถวายภัตตาหารเป็นสังฆทาน จากนั้นทุกท่านได้ร่วมกันตักบาตรและถวายเพลแด่คณะสงฆ์ ส่วนภาคบ่ายพระอาจารย์ได้แสดงธรรมเรื่อง การดำเนินชีวิตด้วยความไม่ประมาท คือต้องสั่งสมบุญทุกวันอย่าได้ขาด บาปแม้เพียงเล็กน้อยอย่าไปกระทำ และปฏิบัติธรรมเพื่อให้เข้าถึงพระรัตนตรัยภายใน และก่อนกลับทุกท่านก็ได้ร่วมกันทำความดีสากล UG5 ด้วยการทำความสะอาดวัดด้วยความปลื้มปีติเบิกบานในบุญกันทุกคน
วัดพระธรรมกายแคนซัส จัดพิธีบูชาข้าวพระ
วัดพระธรรมกายแคนซัส จัดพิธีบูชาข้าวพระ