พิธีกรรมในภาคเช้าทุกท่านได้ร่วมพิธีกล่าวคำถวายภัตตาหารเป็นสังฆทาน โดยมีกัลยาณมิตรบุญ กิ่งดาว และกัลยาณมิตรกมลทิพย์ วาตานาเบ้ เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย ก่อนที่ทุกท่านจะได้ร่วมกันตักบาตรแด่คณะสงฆ์ พร้อมทั้งประกอบพิธีถวายดอกไม้ทิพยมาลาบุปผาสวรรค์ ในพิธีบูชาข้าวพระ
วัดพระธรรมกายโทชิหงิ จัดพิธีบูชาข้าวพระ
ภาคบ่ายผู้มีบุญทุกท่านได้นั่งสมาธิและสวดมนต์บทธัมมจักกัปปวัตนสูตร จากนั้นได้ร่วมพิธีถวายกองทุนปล่อยสรรพสัตว์เป็นทาน โดยมีกัลยาณมิตรพิมพ์พิมล ฟุคุดะ และกัลยาณมิตรศรีสุดา สุขโรจน์บัณฑิตย์ เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย ส่วนกองทุนมุทิตาจิตพระมหาเปรียญธรรม 9 ประโยค โดยมีกัลยาณมิตรสุกัญญา มิสุโอะ เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย ด้านกัลยาณมิตรณัฐฐา ฮาชิโมโต และกัลยาณมิตรสุภาพร ฮาโทริ เป็นประธานนำกล่าวคำถวายกองทุนส่งเสริมศีลธรรม และในโอกาสนี้ทุกท่านก็ได้รับฟังธรรมะอันทรงคุณค่าจากท่านประธานสงฆ์ เพื่อใช้เป็นหลักในการดำเนินชีวิต ก่อนที่ทุกท่านจะได้ร่วมกันปล่อยปลา ให้ชีวิตสัตว์เป็นทาน ณ สระเศรษฐี ด้วยความปลื้มปีติกันทุกคน
วัดพระธรรมกายโทชิหงิ จัดพิธีบูชาข้าวพระ
วัดพระธรรมกายโทชิหงิ จัดพิธีบูชาข้าวพระ
วัดพระธรรมกายโทชิหงิ จัดพิธีบูชาข้าวพระ