สมาธิ
พระพุทธศาสนา
วัดพระธรรมกายเนเธอร์แลนด์ จัดพิธีบุพเปตพลี
ข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 22 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2563
วัดพระธรรมกายเนเธอร์แลนด์ จัดพิธีบุพเปตพลี
วัดพระธรรมกายเนเธอร์แลนด์ ได้จัดพิธีบุพเปตพลี เพื่ออุทิศบุญกุศลให้กับผู้ที่ล่วงลับไปแล้ว
วัดพระธรรมกายเนเธอร์แลนด์ จัดพิธีบุพเปตพลี
ภายในงานกัลยาณมิตรวันทอง ผมทอง เป็นประธานจุดเทียนธูปบูชาพระรัตนตรัย ก่อนที่สาธุชนผู้มีบุญทุกท่านจะได้ร่วมกันสวดมนต์ทำวัตรเช้า และปฏิบัติธรรม จากนั้นเป็นพิธีบุพเปตพลี เพื่ออุทิศบุญกุศลให้กับผู้ที่ล่วงลับไปแล้ว โดยมีกัลยาณมิตรวธูสิริ สินกลางและกัลยาณมิตรเจนนิเฟอร์ เดอ วินเทอร์ เป็นประธานถวายผ้าบังสุกุล
วัดพระธรรมกายเนเธอร์แลนด์ จัดพิธีบุพเปตพลี
ส่วนกัลยาณมิตรโรส ธีล และกัลยาณมิตรณัฐมน นอร์ดไซจ์ เป็นประธานกล่าวคำถวายผ้าไตรอุทิศส่วนกุศล ด้านกัลยาณมิตรภารดี อุบลรัศมี และกัลยาณมิตรวนิดา คลู้ทห์ เป็นประธานกล่าวคำถวายมตกภัตตาหาร พร้อมกันนี้คณะเจ้าภาพและสาธุชนก็ได้ร่วมกันถวายผ้าบังสุกุล ภายหลังเสร็จสิ้นพิธีกรรมทุกท่านต่างปลื้มปีติเป็นอย่างยิ่งที่ได้มาร่วมกันสั่งสมบุญในครั้งนี้
วัดพระธรรมกายเนเธอร์แลนด์ จัดพิธีบุพเปตพลี