ชาวท้องถิ่น ในเมืองเคปทาวน์ ได้ปฏิบัติธรรม
ณ วัดพุทธเคปทาวน์
ชาวท้องถิ่น ในเมืองเคปทาวน์ ได้ปฏิบัติธรรม ณ วัดพุทธเคปทาวน์
ชาวท้องถิ่นในเมืองเคปทาวน์ ได้ปฏิบัติธรรมร่วมกัน เนื่องในวันธรรมชัย ณ วัดพุทธเคปทาวน์ ประเทศแอฟริกาใต้
ชาวท้องถิ่น ในเมืองเคปทาวน์ ได้ปฏิบัติธรรม ณ วัดพุทธเคปทาวน์
เมื่อวันที่ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2565 ที่ผ่านมา วัดพุทธเคปทาวน์ ประเทศแอฟริกาใต้ โดยพระอาจารย์นำชาวท้องถิ่นในเมืองเคปทาวน์ปฏิบัติธรรมเจริญสมาธิภาวนาเพื่อบูชาธรรม เนื่องในวันธรรมชัย
ชาวท้องถิ่น ในเมืองเคปทาวน์ ได้ปฏิบัติธรรม ณ วัดพุทธเคปทาวน์
จากนั้นพระอาจารย์ ได้เล่าถึงความเป็นมาของ "ศูนย์ปฏิบัติธรรมเคปทาวน์" ว่าเกิดจากมโนปณิธาน ของหลวงพ่อคุณครูไม่ใหญ่ ที่จะเผยแผ่พระพุทธศาสนาวิชชาธรรมกายไปทั่วโลก ให้แก่มวลมนุษยชาติเข้าถึงความสุขที่แท้จริงที่มีอยู่ในตัวมนุษย์ทุกคน เพื่อให้เกิดสันติสุขไปทุกประเทศทุกทวีปทั่วโลก
ชาวท้องถิ่น ในเมืองเคปทาวน์ ได้ปฏิบัติธรรม ณ วัดพุทธเคปทาวน์
หลังจากนั้นพระอาจารย์ยังได้เชิญชวนชาวท้องถิ่นทำพิธีเปิดป้าย "ศูนย์ปฏิบัติธรรม" ยังความปลื้มปีติใแก่ชาวท้องถิ่นอีกด้วย