วัดพระธรรมกายนิวเจอร์ซี จัดงานบุญบูชาข้าวพระ
ข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ.2566
วัดพระธรรมกายนิวเจอร์ซี จัดงานบุญบูชาข้าวพระ
วัดพระธรรมกายนิวเจอร์ซี ประเทศสหรัฐอเมริกา ได้จัดพิธีบูชาข้าวพระ และพิธีถวายกองบุญการศึกษาเพื่อเผยแผ่วิชชาธรรมกาย
วัดพระธรรมกายนิวเจอร์ซี จัดงานบุญบูชาข้าวพระ
สำหรับพิธีกรรมงานบุญพระมหานันทวัฒน์ วฑฺฒนปาโล ท่านประธานสงฆ์ นำสวดมนต์ทำวัตรเย็น, สวดบทรัตนสูตร พร้อมทั้งนำปฏิบัติธรรมตามเสียงของหลวงพ่อธัมมชโย ก่อนที่จะประกอบพิธีปิดแผ่นทอง “ดวงแก้วเห็นแล้วรวย” พิธีกล่าวอาราธนาศีล 5 และพิธีกล่าวคำถวายกองบุญต่างๆ ประกอบด้วยพิธีกล่าวคำถวายดอกไม้บูชาพระประธาน โดยมีกัลยาณมิตรยุพิน-กัลยาณมิตรดิเรก ธรรมปรีชา, กัลยาณมิตร Dara - กัลยาณมิตร Prakrit Suppapiroj, กัลยาณมิตรจิรวรรณ - กัลยาณมิตร David - กัลยาณมิตร Emily - กัลยาณมิตร Annie จีนาพันธ์ เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย
วัดพระธรรมกายนิวเจอร์ซี จัดงานบุญบูชาข้าวพระ
พิธีกล่าวคำถวายกองบุญยานพาหนะ โดยมี กัลยาณมิตรภาโณตม์ ชูชัยศรี เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย,พิธีกล่าวคำถวายกองบุญการศึกษาเพื่อเผยแผ่วิชชาธรรมกาย โดยมีกัลยาณมิตรยุพิน-กัลยาณมิตรดิเรก ธรรมปรีชา, กัลยาณมิตรDara-กัลยาณมิตรPrakrit Suppapiroj เป็นประธานนำลกล่าวคำถวาย ส่วนพิธีกล่าวคำถวายผ้าป่าสหวาระเดือนเกิด “เดือนกุมภาพันธ์” โดยมี กัลยาณมิตร Dara Suppapiroj เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย
วัดพระธรรมกายนิวเจอร์ซี จัดงานบุญบูชาข้าวพระ
พร้อมกันนี้คณะประธานทุกคณะก็ได้น้อมถวายปัจจัยไทยธรรมแด่ท่านประธานสงฆ์ ก่อนที่จะได้ร่วมพิธีบูชาข้าวพระ และในโอกาสนี้ท่านประธานสงฆ์ก็ได้นำกล่าวคำอธิษฐานจิตถวายปัจจัยบูชาข้าวพระ ทั้งยังได้ถ่ายภาพประวัติศาสตร์ร่วมกัน เพื่อตรึกระลึกนึกถึงบุญที่ได้ทำร่วมกันในครั้งนี้