ประมวลภาพธรรมยาตรา ปี 7 ประจำวันที่ 12 มกราคม พ.ศ. 2562
โครงการธรรมยาตรา เส้นทางพระผู้ปราบมาร ปีที่ 7“รักษ์บวร รักษ์ศีล 5”ถวายเป็นพุทธบูชา และบูชาธรรมมหาปูชนียาจารย์เสริมความเป็นสิริมงคลต้อนรับศักราชใหม่ สร้างบุญใหญ่ให้แผ่นดินวันที่ 2 - 31 เดือน มกราคม พ.ศ. 2562- พิธีถวายภัตตาหารเป็นสังฆทาน แด่คณะพระธรรมยาตราฯ ณ อนุสรณ์สถานมหาวิหารพระมงคลเทพมุนี (โลตัสแลนด์)อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี อนุสรณ์สถานลำดับที่ ๑ สถานที่เกิดด้วยรูปกายเนื้อ- พระธรรมยาตรา ปฏิบัติศาสนกิจร่วมพิธีทอดผ้าป่า ร่วมกับชุมชนและนักเรียนเด็กดีวีสตาร์วัดศิลามูล อ.บางเลน จ.นครปฐม- พิธีจุดประทีปถวายเป็นพุทธบูชา และกตัญญูบูชาแด่มหาปูชนียาจารย์ ณ วัดสองพี่น้อง อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรีอนุสรณ์สถานลำดับที่ ๓ สถานที่เกิดใหม่ในเพศสมณะ
โครงการธรรมยาตรา เส้นทางพระผู้ปราบมาร ปีที่ 7 “รักษ์บวร รักษ์ศีล 5”
บทความนี้พิมพ์จาก http://www.dmc.tv/pages/ธรรมยาตรา/620112-ธรรมยาตรา-12-มกราคม-2562.html
เมื่อ 22 กรกฎาคม 2567 18:56
สงวนลิขสิทธิ์ © 2547 - 2567 http://www.dmc.tv