ทบทวนฝันในฝัน วันที่ 7 มกราคม พ.ศ. 2558
ภารกิจสำคัญของลูกพระธัมฯ พันธุ์ฮาร์ดคอร์ ครั้งที่ 8
เรียบเรียงจากรายการโรงเรียนอนุบาลฝันในฝันวิทยาวันนี้ก็เป็นวันที่ 6 จากทั้งหมด 27 วัน ของการเดินธุดงค์ธรรมชัยเส้นทางพระผู้ปราบมาร ปีที่ 4, ก็เหลือเวลาอีกเพียงแค่ 21 วันเท่านั้น
วันนี้ พุทธบุตรกองพันเนื้อนาบุญเดินทางไปถึง อนุสรณ์สถาน มหาวิหารพระมงคลเทพมุนี ที่โลตัสแลนด์ อ.สองพี่น้อง จ. สุพรรณบุรี เป็นที่เรียบร้อยแล้ว ซึ่งเป็นสถานที่เกิดด้วยรูปกายเนื้อของพระเดชพระคุณหลวงปู่ของเรา
พรุ่งนี้ วันพฤหัสบดีที่ 8 มกราคม พุทธบุตรกองพันเนื้อนาบุญจะงดเดินทาง 1 วัน เพื่อทำกิจกรรมบูชาธรรมพระเดชพระคุณหลวงปู่ พระผู้ปราบมาร ที่อนุสรณ์สถาน มหาวิหารพระมงคลเทพมุนี ที่โลตัสแลนด์
โดยในภาคสาย จะมีการนั่งสมาธิปฏิบัติธรรม, ภาคบ่ายจะได้รับฟังเรื่องราวเกร็ดประวัติคุณธรรมคุณวิเศษของพระเดชพระคุณหลวงปู่ จากการถ่ายทอดของท่านอาจารย์ลือพงศ์ ลีลพนัง ผู้ประสานงานเส้นทางมหาปูชนียาจารย์, อาจารย์ประจำวิชา ปฏิปทามหาปูชนียาจารย์ มหาวิทยาลัย DOU
ภาคเย็นก็จะมีพิธีจุดประทีปบูชาธรรมพระเดชพระคุณหลวงปู่ พระผู้ปราบมาร และจะมีการจุดพลุด้วย ซึ่งพิธีจะเริ่มเวลา 5 โมงเย็น และจะเสร็จพิธีประมาณ 1 ทุ่ม
ก็ขอเชิญชวนกองพลจักรพรรดิดาวรวยพันธุ์ฮาร์ดคอร์ ไปร่วมพิธีกันให้เยอะๆ และให้ไปถึงพื้นที่ประกอบพิธีล่วงหน้า ก่อนพิธีจะเริ่มสักบ่าย 3 โมง จะได้มีเวลาเตรียมตัว กลั่นใจให้ใสรองรับบุญใหญ่ในวันพรุ่งนี้กัน
บทความนี้พิมพ์จาก http://www.dmc.tv/pages/latest_update/20150107-ภารกิจสำคัญของลูกพระธัมฯพันธุ์ฮาร์ดคอร์-ครั้งที่-8.html
เมื่อ 17 กรกฎาคม 2567 23:22
สงวนลิขสิทธิ์ © 2547 - 2567 http://www.dmc.tv