ทบทวนฝันในฝัน วันที่ 23 มกราคม พ.ศ. 2558
ภารกิจสำคัญของลูกพระธัมฯ พันธุ์ฮาร์ดคอร์ ครั้งที่ 23
เรียบเรียงจากรายการโรงเรียนอนุบาลฝันในฝันวิทยาวันนี้ พุทธบุตรกองพันเนื้อนาบุญเน็ทๆ ก็ได้เดินธุดงค์มาเป็นวันที่ 22 แล้ว จากทั้งหมด 30 วัน ก็เหลือเวลาอีกเพียงแค่ 8 วันเท่านั้น
พรุ่งนี้ วันเสาร์ที่ 24 มกราคม พุทธบุตรกองพันเนื้อนาบุญเน็ทๆ ก็จะออกเดินทางจาก อบต. คลองมะเดื่อ อ.กระทุ่มแบน จ.สมุทรสาคร เวลา 10 โมงเช้า
แวะพักระหว่างทางที่ โรงเรียนวัดคลองครุ เวลาเที่ยงครึ่ง, จากนั้นก็จะเดินเข้าตัวเมืองสมุทรสาคร ผ่านตลาดมหาชัย
แล้วก็จะเดินทางกลับมาพักค้างที่ อบต.ท่าทราย อ.เมือง จ.สมุทรสาคร เวลา 6 โมงครึ่ง รวมระยะทางที่เดินในวันพรุ่งนี้ 18.6 กิโลเมตร
ก็ขอเชิญชวนกองพลจักรพรรดิดาวรวยพันธุ์ฮาร์ดคอร์, เด็กดี วีสตาร์ ให้ไปต้อนรับพุทธบุตรกองพันเนื้อนาบุญเน็ทๆ กันให้เยอะๆ และเมื่อต้อนรับพระธุดงค์ตามเส้นทางเรียบร้อยแล้ว ก็ให้ไปร่วม พิธีล้างเท้าพระที่ อบต.ท่าทราย ให้แน่นเต็มพื้นที่เลย
บทความนี้พิมพ์จาก http://www.dmc.tv/pages/latest_update/20150123-ภารกิจสำคัญของลูกพระธัมฯพันธุ์ฮาร์ดคอร์-ครั้งที่-23.html
เมื่อ 23 กรกฎาคม 2567 07:22
สงวนลิขสิทธิ์ © 2547 - 2567 http://www.dmc.tv