จดหมายจากเยาวชนโครงการพีซ เรฟโวลูชั่น
กราบนมัสการพระเดชพระคุณหลวงพ่อที่เคารพอย่างสูง
พวกเราคือทูตสันติภาพ ผู้เข้าร่วมโครงการพีซ เรฟโวลูชั่น
นับจากวันแรกที่เราได้รู้จักสมาธิ จนถึงวันนี้ ขอบอกคำเดียวว่า รู้สึกติดลมเหมือนปลาที่ติดเบ็ด ติดใจกับการนั่งสมาธิมาก จากนี้ไปคงไม่มีสักวันที่เราจะไม่นั่งสมาธิ และทุกครั้งที่เราเห็นหลวงพ่อ พวกเราจะรู้สึกสงบและเบิกบาน สัมผัสได้ถึงความรักที่ยิ่งใหญ่ และรู้ว่าหลวงพ่อห่วงใยพวกเราเสมอ
เมื่อวานนี้ พวกเราทุกคน ต้องกราบขอบพระคุณ พระเดชพระคุณหลวงพ่อเป็นอย่างสูงที่เมตตาตอบคำถามให้แก่พีซ เรฟโลลูชั่น หลวงพ่อตอบได้ชัดเจนมากๆ และเกี่ยวเนื่องกับชีวิตประจำวันของเราด้วย คำตอบเหล่านั้น เปรียบเหมือนแสงสว่างที่ปรากฏอยู่ในที่มืด หลวงพ่อเป็นครูที่ดีมาก และยังรู้ด้วยว่าจะคุยกับคนหนุ่มสาวอย่างพวกเราให้เข้าใจได้อย่างไร
หลังจากนี้ไป พวกเราจะตั้งใจนั่งสมาธิกันต่อ เก็บใจไว้ที่ศูนย์กลางกายให้ได้ทุกวัน อย่างน้อยวันละ 2 ครั้งตามที่หลวงพ่อได้แนะนำ
เออซูล่า เลย์ว่า ชาวเปรู ตั้งใจว่าจะกลับไปตั้งกลุ่มปฏิบัติธรรม สอนคนรอบข้างให้นั่งสมาธิ และดำเนินชีวิตบนเส้นทางแห่งความบริสุทธิ์นี้ต่อไป
ส่วนจูเลียส มากาล่า ชาวอูกันด้า จะติดดีเอ็มซี และจะนำโครงการเวิร์ลเปกไปสู่โรงเรียนในชุมชนของเธอด้วย
จูดิส (พีซโค้ช) ชาวแคนาดา ก็ตั้งใจไปสอนเด็กๆให้รู้จักสมาธิ และเขียนบทความลงแม็กกาซีน เกี่ยวกับประสบการณ์ที่ได้รับ และผลจากการนั่งสมาธิของเธอ
ส่วนเฟลมม่า ชาวอูกันด้าก็ตั้งใจจะแนะนำสมาธิให้ได้อย่างน้อยวันละ 1 คน, จะไปที่สถานีวิทยุของมหาวิทยาลัย เพื่อประกาศว่า ตอนนี้มียาที่สามารถสร้างสันติภาพและความสุขได้ ให้กับทุกคน และจะอธิบายเรื่องของสมาธิให้ฟัง เฟลมม่า ยังไม่ลืมที่จะไปค่ายผู้ลี้ภัยตามคำสัญญา เพื่อชักชวนให้เด็กเหล่านั้นนั่งสมาธิ ให้พวกเขาได้รับความสุขภายในกันจริงๆ
ทุกอย่างที่กล่าวขึ้นคงเกิดขึ้นไม่ได้ หากขาดหลวงพ่อและ โครงการพีซ เรฟโวลูชั่น พวกเราทุกคนต้องกราบขอบพระคุณพระเดชพระคุณหลวงพ่ออีกครั้ง ที่เปิดโอกาสให้เราได้พบกับความสุขภายในและความรักสากล หลวงพ่อยังไว้ใจและเชื่อว่าเราจะทำได้ พวกเราก็ขอสัญญาว่าจะไม่ทำให้หลวงพ่อผิดหวัง เพราะมั่นใจว่าสันติภาพโลกต้องเกิดเป็นจริงได้ในที่สุด หลวงพ่อเป็น grand fatherของเราทุกคน เรารักหลวงพ่อครับ... เรารักหลวงพ่อค่ะ...
จาก เยาวชน พีซ เรฟโวลูชั่น