ธรรมยาตรา กตัญญูบูชา มหาปูชนียาจารย์ พระผู้ปราบมาร อนุสรณ์สถาน 7 แห่ง ปีที่ 5วันศุกร์ที่ 8 มกราคม พ.ศ. 2559ช่วงเช้าพุทธบุตรกองพันเนื้อนาบุญ ออกบิณฑบาต โปรดผู้มีบุญชุมชนรอบวัด
หลังจากนั้น พุทธบุตรกองพันเนื้อนาบุญ และลูกๆกองพลจักรพรรดิดาวรวย รวมถึงเด็กดีวีสตาร์ พร้อมด้วยชุมชนในท้องถิ่น ได้ร่วมใจกันพัฒนาวัดตามหลัก "ความดีสากล 5 ประการ"
เสร็จแล้ว ร่วมพิธีทอดผ้าป่าและพิธีปุพพเปตพลี ณ วัดไผ่โรงวัว อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
บทความนี้พิมพ์จาก http://www.dmc.tv/pages/phramongkolthepmuni/590108-ธรรมยาตรา-ปีที่-5.html
เมื่อ 23 กรกฎาคม 2567 01:44
สงวนลิขสิทธิ์ © 2547 - 2567 http://www.dmc.tv