วัดพระธรรมกายสวิตเซอร์แลนด์ จัดปฏิบัติธรรมบ้านกัลยาณมิตร ณ เมืองบาเซิ่ล
พระอาจารย์จากวัดพระธรรมกายสวิตเซอร์แลนด์ ประเทศสวิตเซอร์แลนด์ ได้เดินทางไปเป็นเนื้อนาบุญเพื่อจัดปฏิบัติธรรม ที่บ้านกัลยาณมิตรนกแก้ว กันเตอร์ ณ เมือง บาเซิ่ล ภายในงานพระอาจารย์ได้นำสาธุชนสวดมนต์บูชาพระรัตนตรัย ก่อนที่จะได้นั่งสมาธิ(Meditation)กลั่นกาย วาจา ใจ ให้ใส เพื่อเป็นภาชนะรองรับบุญ จากนั้นเป็นพิธีอาราธนาศีลห้า และพิธีกล่าวคำถวายภัตตาหารเป็นสังฆทาน โดยมีกัลยาณมิตรน้ำค้าง เฟรย์ และกัลยาณมิตรเอริค เปปเปอร์ เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย
จากนั้นสาธุชนได้ร่วมกันตักบาตรข้าวสารอาหารแห้ง และถวายภัตตาหารเพลแด่พระอาจารย์ ส่วนภาคบ่ายพระอาจารย์ได้แสดงพระธรรมเทศนาเรื่องการศึกษาธรรมมะ ก่อนที่สาธุชนผู้มีบุญทุกท่านจะได้น้อมนำผ้าไตรจีวรและจตุปัจจัยไทยธรรมถวายแด่พระอาจารย์ จากนั้นทุกท่านร่วมกันถ่ายรูปหมู่เป็นที่ระลึกนึกถึงบุญที่ได้ทำร่วมกันในครั้งนี้
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-20262.png)