วัดภาวนาปาล์มบีชจัดพิธีบูชาข้าวพระข่าว DMC NEWS ประจำวันที่ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2558วัดภาวนาปาล์มบีชจัดพิธีบูชาข้าวพระวัดภาวนาปาล์มบีช ประเทศสหรัฐอเมริกา ได้จัดงานบุญพิธีบูชาข้าวพระ และพิธีถวายกองทุนหล่อเทียนพรรษา
วัดภาวนาปาล์มบีชจัดพิธีบูชาข้าวพระ
ภายในงานประธานสงฆ์นำสาธุชนผู้มีบุญสวดมนต์ทำวัตรเย็นและสวดธัมมจักรกัปปวัตนสูตร ก่อนที่จะประกอบพิธีกล่าวคำถวายโรงครัว 71 ปี พระเทพญาณมหามุนี โดยมีกัลยาณมิตรสีพัทธ์ เฮ็ดเด็น แฮด และกัลยาณมิตรยอดดรุณี จิตรมาศ เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย ส่วนพิธีกล่าวคำถวายกองทุนหล่อเทียนพรรษา มีกัลยาณมิตรปราณี โควิน และกัลยาณมิตรมาลี แดง เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย
วัดภาวนาปาล์มบีชจัดพิธีบูชาข้าวพระ
จากนั้นสาธุชนได้พร้อมใจกันถวายเทียนต้นสมบัติเพื่อใช้หล่อเทียนพรรษาแด่ประธานสงฆ์ ก่อนที่จะได้ร่วมปฏิบัติธรรมตามเสียงของพระเดชพระคุณพระเทพญาณมหามุนี ในพิธีบูชาข้าวพระ พร้อมกับศูนย์สาขาทั่วโลก ซึ่งในครั้งนี้ได้รับความเมตตาจากพระวิเทศภาวนาธรรม เจ้าอาวาสวัดพระธรรมกายบาวาเรีย เมตตามาเป็นเนื้อนาบุญอีกด้วย
วัดภาวนาปาล์มบีชจัดพิธีบูชาข้าวพระ
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-20280.png)