สมาธิ(Meditation)
วัดพระธรรมกายซีแอตเติลสหรัฐอเมริกาจัดพิธีบูชาข้าวพระข่าว DMC NEWS ประจำวันที่ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2558วัดพระธรรมกายซีแอตเติลสหรัฐอเมริกาจัดพิธีบูชาข้าวพระวัดพระธรรมกายซีแอตเติล ประเทศสหรัฐอเมริกา จัดพิธีบูชาข้าวพระ และพิธีทอดผ้าป่าสหวาระเดือนเกิด
วัดพระธรรมกายซีแอตเติลสหรัฐอเมริกาจัดพิธีบูชาข้าวพระ
ภายในงานประธานสงฆ์ได้จุดประทีปบูชาพระสัมมาสัมพุทธเจ้า และนำสาธุชนผู้มีบุญสวดบทธัมมจักกัปปวัตนสูตร ก่อนที่จะประกอบพิธีถวายทิพยบุปผามาลา โดยมีกัลยาณมิตรนวยนารถ ปริญโญทาร และกัลยาณมิตรอรายา ผุดผาด เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย ส่วนพิธีจุดประทีปแก้ว มีกัลยาณมิตรพูนพิไล บัมการ์ดเนอร์ ,กัลยาณมิตรทองใส พารา ,กัลยาณมิตรนวยนารถ ปริญโญทาร และ กัลยาณมิตรอรายา ผุดผาด เป็นประธาน จากนั้นสาธุชนทุกท่านได้ปฏิบัติธรรมและประกอบพิธีบูชาข้าวพระ
วัดพระธรรมกายซีแอตเติลสหรัฐอเมริกาจัดพิธีบูชาข้าวพระต่อมาจึงเป็นพิธีถวายทองคำเพื่อหล่อรูปเหมือนพระมงคลเทพมุนีองค์ที่ 8 ซึ่งประธานนำกล่าวคำถวายคือครอบครัวลีพัฒนะพันธ์ พร้อมทั้งน้อมนำปัจจัยหล่อรูปเหมือนพระมงคลเทพมุนีองค์ที่ 8 ถวายแด่ประธานสงฆ์ ก่อนที่จะประกอบพิธีทอดผ้าป่าสหวาระเดือนเกิด โดยมีกัลยาณมิตรอรณี เลิศเกรียงไกรยิ่ง และกัลยาณมิตรรัตนา สุขยิ้มน้อย เป็นประธานวัดพระธรรมกายซีแอตเติลสหรัฐอเมริกาจัดพิธีบูชาข้าวพระ
จากนั้นเป็นพิธีถวายจตุปัจจัยไทยธรรมเพื่อแสดงมุทิตาแด่พระมหาเถรานุเถระ โดยมีกัลยาณมิตรนวยนารถ ปริญโญทาร และกัลยาณมิตรอรายา ผุดผาด เป็นประธาน ก่อนที่ทุกท่านจะได้ร่วมกันถ่ายภาพหมู่ประวัติศาสตร์เพื่อตรึกระลึกนึกถึงบุญที่ได้ทำร่วมกันในครั้งนี้
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-20706.png)