สมาธิ(Meditation)วัดพระธรรมกายเทนเนสซี จัดกิจกรรมงานบุญบูชาข้าวพระข่าว DMC NEWS ประจำวันที่ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2559วัดพระธรรมกายเทนเนสซี จัดกิจกรรมงานบุญบูชาข้าวพระวัดพระธรรมกายเทนเนสซี ได้จัดกิจกรรมงานบุญบูชาข้าวพระอาทิตย์ต้นเดือน
วัดพระธรรมกายเทนเนสซี จัดกิจกรรมงานบุญบูชาข้าวพระเมื่อวันที่ 2 กรกฎาคม วัดพระธรรมกายเทนเนสซี ได้จัดงานบุญบูชาข้าวพระต้นเดือน โดยมีพระอาจารย์นำสวดมนต์และปฏิบัติธรรม กลั่นใจ ให้ใสสะอาดบริสุทธิ์
วัดพระธรรมกายเทนเนสซี จัดกิจกรรมงานบุญบูชาข้าวพระจากนั้นประกอบพิธีจุดชวาลบุญบูชาพระมหาธรรมกายเจดีย์ และประกอบพิธีบูชาข้าวพระพร้อมกับวัดพระธรรมกายในประเทศไทย ต่อด้วยกัลยาณมิตรแอ๊ด กัลยาณมิตรแสงจันทร์ จารุสภา เป็นผู้แทนนำกล่าวคำถวายอาคาร 72 ปี พระเทพญาณมหามุนี จากนั้นกัลยาณมิตรสมยศ สีใส กัลยาณมิตรลิลลี่ แสงสุรีย์จันทร์ เป็นผู้แทนนำกล่าวคำถวายกองทุนข้าวสาร และ กัลยาณมิตรโทนี่ กัลยาณมิตรซินดี้ กัลยาณมิตรจัสติน เจริญนาม เป็นผู้แทนนำกล่าวคำถวายชุดโต๊ะเก้าอี้รับแขก จากนั้นประธานพร้อมด้วยสาธุชนได้น้อมนำปัจจัยไทยธรรมถวายแด่ประธานสงฆ์และถ่ายภาพประวัติศาสตร์ร่วมกัน
วัดพระธรรมกายเทนเนสซี จัดกิจกรรมงานบุญบูชาข้าวพระและเช้าวันอาทิตย์ที่ 3 กรกฎาคม พุทธศักราช 2559 สาธุชนได้ร่วมกันประกอบพิธีถวายภัตตาหารเป็นสังฆทาน ตามเวลาท้องถิ่น พระอาจารย์นำสวดมนต์บูชาพระรัตนตรัยและปฏิบัติธรรม และ กัลยาณมิตรธวัลรัตน์ โอเว่น เป็นผู้แทนนำกล่าวคำถวายภัตตาหารเป็นสังฆทาน พร้อมทั้งน้อมนำปัจจัยไทยธรรมถวายแด่คณะสงฆ์ ทั้งนี้สาธุชนได้ร่วมกันทำบุญตักบาตรข้าวสารอาหารแห้ง ถวายภัตตาหารเพล และพัฒนาหล่อหลอมก่อนแยกย้ายกันกลับบ้านด้วยความอะเลิศเบิกบานในบุญกันทุกท่าน
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-21583.png)