สมาธิ(Meditation)วัดพุทธนอร์ดไรน์ เวสท์ฟาเลน จัดพิธีเเห่เทียนเข้าพรรษาข่าว DMC NEWS ประจำวันที่ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2559
วัดพุทธนอร์ดไรน์ เวสท์ฟาเลน จัดพิธีเเห่เทียนเข้าพรรษาวัดพุทธนอร์ดไรน์ เวสท์ฟาเลน ประเทศสหพันธ์สาธารณรัฐเยอรมนี ได้จัดพิธีแห่เทียนเข้าพรรษาและพิธีฉลองพระบวชใหม่
วัดพุทธนอร์ดไรน์ เวสท์ฟาเลน จัดพิธีเเห่เทียนเข้าพรรษาเมื่อวันที่ 17 กรกฎาคม พุทธศักราช 2559 คณะกัลยาณมิตรวัดพุทธนอร์ดไรน์ เวสท์ฟาเลน ประเทศสหพันธ์สาธารณรัฐเยอรมนี ได้เดินทางมาร่วมกิจกรรมงานบุญในพิธีเเห่เทียนเเละพิธีฉลองพระบวชใหม่ โดยพิธีกรรมเริ่มด้วยสาธุชนตั้งริ้วขบวนบริเวณหน้าวัด เพื่อแห่เทียนและผ้าอาบน้ำฝน และเดินขบวนเข้าสู่ศูนย์กลางพิธี และสาธุชนปฏิบัติธรรมกลั่นใจให้ใสสะอาดบริสุทธิ์ และประกอบพิธีกล่าวคำถวายเทียนพรรษา ผ้าอาบน้ำฝน โดยผู้แทนนำกล่าวคำถวายคือกัลยาณมิตรพัชรา ชมิทส์ กัลยาณมิตรพิทย์สุดา พลวัชรินทร์ กัลยาณมิตรเกษศรินทร์ เอลสวิค และกัลยาณมิตรสิริพร โบลิค และพิธีกล่าวคำถวายภัตตาหารเป็นสังฆทาน ผู้แทนนำกล่าวคำถวายคือ กัลฯ วิภารัตน์ สาขากร และกัลฯ บรรยาย โซลเดอร์
วัดพุทธนอร์ดไรน์ เวสท์ฟาเลน จัดพิธีเเห่เทียนเข้าพรรษาจากนั้นคณะสงฆ์สวดเจริญพุทธมนต์ เพื่อฉลองพระบวชใหม่ ซึ่งทุกรูปมีความตั้งใจฝึกฝนอบรมตนเองมาเป็นอย่างดี และสาธุชนทุกท่านได้ร่วมกันตักบาตรข้าวสารอาหารแห้งเพื่อสืบสานประเพณีไทยอันดีงาม และถ่ายภาพประวัติศาสตร์ร่วมกันสร้างความปลาบปลื้มปีติในบุญให้กับทุกท่านที่เดินทางมาร่วมกิจกรรมงานบุญ ณ วัดพุทธนอร์ดไรน์ เวสท์ฟาเลนในครั้งนี้
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-21665.png)