สมาธิ(Meditation)วัดพุทธไฮล์บรอนน์ประเทศเยอรมนีจัดพิธีบูชาข้าวพระเดือนตุลาคมข่าว DMC NEWS ประจำวันที่ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2559วัดพุทธไฮล์บรอนน์ประเทศเยอรมนีจัดพิธีบูชาข้าวพระ
วัดพุทธไฮล์บรอนน์ ประเทศเยอรมนี ได้จัดพิธีบูชาข้าวพระ และพิธีจุดเทียนใจไฟนิรันดร์อนันตชัย
วัดพุทธไฮล์บรอนน์ประเทศเยอรมนีจัดพิธีบูชาข้าวพระ
ภายในงานพระอาจารย์นำสาธุชนผู้มีบุญทุกท่านปฏิบัติธรรมเจริญสมาธิภาวนาและประกอบพิธีตักบาตรข้าวสารอาหารแห้งแด่คณะสงฆ์ จากนั้นได้รับฟังธรรมะข้อคิดในการสร้างบารมีและร่วมประชุมแบ่งบุญเตรียมงานกฐินจากพระอาจารย์ ก่อนที่จะประกอบพิธีกล่าวคำถวายกองทุนต่างๆดังนี้กองทุนภัตตาหาร มีกัลยาณมิตรรุ่งฤดี เฮาบ์เนอร์ กัลยาณมิตรสำอาง โฮมมันน์ เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย , กองทุนปัญญาบารมี มีกัลยาณมิตรหนึ่งฤทัย ครืกเกอร์กัลยาณมิตรสุนิน คุมพาน เป็นประธานนำกล่าวคำถวายวัดพุทธไฮล์บรอนน์ประเทศเยอรมนีจัดพิธีบูชาข้าวพระกองทุนคิลานเภสัช มีกัลยาณมิตรวารุณี สมบูรณ์ กัลยาณมิตรซีกี้ สืบสันต์ เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย ,กองทุนยานพาหนะ มีกัลยาณมิตรอุไล แก้วสมบัติ กัลยาณมิตรพัชร์พร วิเศษสมบัติ เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย ,กองทุนผ้าป่า มีกัลยาณมิตรวารุณี สมบูรณ์ กัลยาณมิตรวนิดา เบนเนส เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย , กองทุนจานดาวธรรม มีกัลยาณมิตรรัตนาภรณ์ กึ้นเทอร์ กัลยาณมิตรพรพรรณ ซีเมอร์ เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย , ส่วนกองทุนเครื่องห่มกันหนาว มีกัลยาณมิตรนลินี ชนิดนอก กัลยาณมิตรอริญา เฮิร์นสไต เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย จากนั้นทุกท่านได้ร่วมกันถวายกองทุนต่างๆพร้อมทั้งปัจจัยไทยธรรมแด่คณะสงฆ์
วัดพุทธไฮล์บรอนน์ประเทศเยอรมนีจัดพิธีบูชาข้าวพระ
ส่วนภาคบ่ายเป็นพิธีจุดเทียนใจไฟนิรันดร์ อนันตชัย และภายหลังเสร็จสิ้นพิธีกรรมทุกท่านก็ได้ร่วมกันถ่ายภาพหมู่เพื่อตรึกระลึกนึกถึงบุญที่ได้ทำร่วมกันในครั้งนี้
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-21921.png)