สมาธิ(Meditation)วัดพุทธไฮล์บรอนน์ จัดปฏิบัติธรรมเมืองสตุทท์การ์ทข่าว DMC NEWS ประจำวันที่ 21 มกราคม พ.ศ. 2560
วัดพุทธไฮล์บรอนน์ จัดปฏิบัติธรรมเมืองสตุทท์การ์ทกลุ่มกัลยาณมิตรเมืองสตุทท์การ์ท ประเทศเยอรมนี ได้จัดปฏิบัติธรรม โดยได้กราบนิมนต์พระอาจารย์จากวัดพุทธไฮล์บรอนน์ มาเป็นเนื้อนาบุญ
วัดพุทธไฮล์บรอนน์ จัดปฏิบัติธรรมเมืองสตุทท์การ์ทภายในงานกัลยาณมิตรไสว วีเดอร์ ได้จุดธูปเทียนบูชาพระรัตนตรัย ก่อนที่พระอาจารย์จะได้นำสวดมนต์บทธัมมจักกัปปวัตตนสูตร และปฏิบัติธรรมเจริญสมาธิภาวนา จากนั้นได้ร่วมกันกล่าวคำอาราธนาศีล 5 และกล่าวคำถวายภัตตาหารเป็นสังฆทาน โดยมีกัลยาณมิตรไสว วีเดอร์ และกัลยาณมิตรจุฑามาส ชูสเตอร์ เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย
วัดพุทธไฮล์บรอนน์ จัดปฏิบัติธรรมเมืองสตุทท์การ์ท
ส่วนภาคบ่ายได้ฟังธรรมจากพระครูวินัยธรประพฤติ พุทธิชโย เรื่องอานุภาพพระรัตนตรัย จากนั้นเป็นพิธีปุพพเปตพลี เพื่ออุทิศส่วนกุศลให้แก่หมู่ญาติที่ล่วงลับไปแล้ว โดยทุกท่านได้ร่วมกันฟังสวดพระอภิธรรมและร่วมทอดผ้าบังสุกุล พร้อมทั้งถวายจตุปัจจัยไทยธรรมแด่คณะสงฆ์ ก่อนที่จะถ่ายภาพหมู่ร่วมกันเพื่อตรึกระลึกนึกถึงบุญที่ได้ทำร่วมกันในครั้งนี้
วัดพุทธไฮล์บรอนน์ จัดปฏิบัติธรรมเมืองสตุทท์การ์ท
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-22200.png)