คณะพระภิกษุสงฆ์วัดพระธรรมกายโตเกียวร่วมพิธีเจริญพระพุทธมนต์ข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2560
คณะพระภิกษุสงฆ์วัดพระธรรมกายโตเกียว ร่วมพิธีเจริญพระพุทธมนต์คณะพระภิกษุสงฆ์วัดพระธรรมกายโตเกียว ประเทศญี่ปุ่น ร่วมพิธีเจริญพระพุทธมนต์เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่สมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาวชิราลงกรณ บดินทรเทพยวรางกูร ณ สถานเอกอัครราชทูตกรุงโตเกียว
คณะพระภิกษุสงฆ์วัดพระธรรมกายโตเกียว ร่วมพิธีเจริญพระพุทธมนต์เมื่อวันที่ 27 กรกฎาคม ที่ผ่านมา คณะพระภิกษุสงฆ์วัดพระธรรมกายโตเกียว ประเทศญี่ปุ่น ได้ร่วมพิธีเจริญพระพุทธมนต์เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่สมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาวชิราลงกรณ บดินทรเทพยวรางกูร เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 65 พรรษา วันที่ 28 กรกฎาคม พุทธศักราช 2560ณ สถานเอกอัครราชทูตกรุงโตเกียว
คณะพระภิกษุสงฆ์วัดพระธรรมกายโตเกียว ร่วมพิธีเจริญพระพุทธมนต์ซึ่งนับเป็นมหามงคลอีกวาระหนึ่งที่ปวงชนชาวไทยทั่วโลกได้แสดงออกถึงความจงรักภักดีด้วยการบำเพ็ญความดีถวายเป็นพระราชกุศล ซึ่งพระองค์ได้บำเพ็ญพระราชกรณียกิจนานัปการ ตามรอยพระบาทสมเด็จพระปรินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช รัชกาลที่ 9 และสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ ในรัชกาลที่ 9 มาอย่างต่อเนื่อง โดยเฉพาะด้านการศาสนา พระองค์ทรงเป็นพุทธมามกะ มีพระราชศรัทธาในพระพุทธศาสนา ทรงเป็นแบบอย่างแก่พสกนิกรชาวไทย ในการนำหลักธรรมทางพระพุทธศาสนามาเป็นหลักปฏิบัติ ทรงเป็นมิ่งขวัญที่เคารพเทิดทูนของพสกนิกรชาวไทยตลอดมา
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-22609.png)