ขอเรียนเชิญคุณแม่ และครอบครัวทุกท่านร่วมงานตักบาตรย้อนวันวาน ปีที่ 2ในวันอาทิตย์ที่ 13 สิงหาคม 2560ณ หมู่บ้านบรรลุธรรม ข้างอาคารจอดรถ 2 - 3 วัดพระธรรมกายเวลา 06.30 น.
ข้อปฏิบัติที่ดีงามในการตักบาตร
1. แต่งกายด้วยชุดขาว หรือเสื้อขาวเพื่อถวายเป็นพุทธบูชา2. อาหารใส่บาตรควรเป็นอาหารแห้ง3. ข้าวสารควรบรรจุถุงให้เรียบร้อย4. งดใส่ น้ำดื่มชนิดแก้วพลาสติก6. รักษาใจให้ ผ่องใส น้อมถวายไทยธรรมเป็นสังฆทาน7. ใส่บาตรด้วยความเคารพ ด้วยการนั่งใส่บาตรโดยให้แถวหน้าใส่ให้เสร็จก่อน
อานิสงส์ของการตักบาตรพระ
1. ทำให้เป็นผู้ถึงพร้อมด้วยอายุ วรรณะ สุขะ พละ และปฏิภาณ2. มีความแข็งแรง มีอายุขัยยืนยาวไม่มีโรคภัยไข้เจ็บ3. ทำให้เป็นผู้มั่งคั่ง มีทรัพย์สมบัติมาก เป็นมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ค้ำจุนพระพุทธศาสนา4. มีสติปัญญาและผิ้วพรรณวรรณะผ่องใส มียศถาบรรดาศักดิ์เกรียงไกร5. ไม่พลัดพรากจากของรัก มีความสุขในทุกสถาน6. ทำให้เป็นผู้เกิดภายใต้ร่มเงาบวรพระพุทธศาสนาตลอดไป7. บรรลุธรรมได้โดยง่ายไปทุกภพชาติ
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ โทร. 081-462-2812 , 088-227-7710
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-22620.png)