วัดพระธรรมกาย และ มูลนิธิธรรมกายช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วม จังหวัด สกลนคร
วัดพระธรรมกาย และมูลนิธิธรรมกาย ช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วม จ. สกลนครพระสงฆ์และอาสาสมัครวัดพระธรรมกาย มูลนิธิธรรมกายลงพื้นที่มอบถุงยังชีพ 1,000 ชุด ช่วยผู้ประสบน้ำท่วมที่สกลนครวัดพระธรรมกาย และมูลนิธิธรรมกาย ช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วม จ. สกลนครวัดพระธรรมกาย และมูลนิธิธรรมกาย ช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วม จ. สกลนครช่วงสายวันที่ 31 ก.ค. 2560 พระสงฆ์และอาสาสมัครวัดพระธรรมกาย มูลนิธิธรรมกาย ศูนย์ปฏิบัติธรรมแก้วมงคลสามัคคีธรรม กัลยาณมิตรจังหวัดสกลนคร ด้วยการสนับสนุนของเจ้าหน้าที่ทหาร นำถุงยังชีพกว่า 500 ชุด มอบช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วมที่ตำบลงิ้วด่อนตำบลธาตุเชิงชุม ชุมชนหนองบัว บ้านหนองบัว ชุมชนธาตุดูม บ้านธาตุดูม - เหล่าทัพ วัดสามัคคีธรรมหนองมันปลา อำเภอเมืองสกลนคร โดยบริเวณดังกล่าวยังมีน้ำท่วมสูง ประชาชนได้รับความเดือดร้อน เพราะเป็นที่ราบลุ่มต่ำติดกับหนองหาร ซึ่งเป็นพื้นที่รับน้ำ
วัดพระธรรมกาย และมูลนิธิธรรมกาย ช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วม จ. สกลนครจากนั้นทีมงานช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วมของวัดพระธรรมกายและมูลนิธิธรรมกายไปมอบถุงยังชีพอีก 500 ชุด แก่ผู้ประสบภัยในอำเภอพังโคน อำเภอสว่างแดนดิน อำเภอวานรนิวาส และอำเภอวาริชภูมิ
วัดพระธรรมกาย และมูลนิธิธรรมกาย ช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วม จ. สกลนครวัดพระธรรมกาย และมูลนิธิธรรมกาย ช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วม จ. สกลนครวัดพระธรรมกาย และมูลนิธิธรรมกาย ช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วม จ. สกลนครวัดพระธรรมกาย และ มูลนิธิธรรมกาย ช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วม จ. สกลนครวัดพระธรรมกาย และ มูลนิธิธรรมกาย ช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วม จ. สกลนครผู้สนใจสนับสนุนความช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วม
ทุกวันจันทร์- วันเสาร์ ณ หอฉันคุณยายอาจารย์ฯ ตั้งแต่ เวลา 8.30-17.00 น.ทุกวันอาทิตย์ ณ เสา O3 (โอ3) สภาธรรมกายสากล ตั้งแต่ เวลา 8.30-16.00 น.
สอบถามรายละเอียด โทร.02-831-1000
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-22622.png)