สมาธิ(Meditation)วัดพระธรรมกายไรน์แลนด์ จัดพิธีบูชาข้าวพระข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 8 กันยายน พ.ศ. 2560
วัดพระธรรมกายไรน์แลนด์ จัดพิธีบูชาข้าวพระวัดพระธรรมกายไรน์แลนด์ สหพันธ์สาธารณรัฐเยอรมนี ได้จัดพิธีบูชาข้าวพระ และพิธีถวายคิลานเภสัช
วัดพระธรรมกายไรน์แลนด์ จัดพิธีบูชาข้าวพระสำหรับพิธีกรรมภายในงานสาธุชนผู้มีบุญทุกท่านได้กล่าวคำบูชาพระรัตนตรัย และปฏิบัติธรรมเจริญสมาธิภาวนา ก่อนที่จะได้ร่วมกันตักบาตรและถวายภัตตาหารแด่คณะสงฆ์ จากนั้นได้ร่วมกันถวายกองทุนต่างๆดังนี้ กองทุนภัตตาหาร โดยมีกัลยาณมิตรบุญช่วย ชนะภัย เป็นผู้แทนนำกล่าวคำถวาย, กองทุนคิลานเภสัช โดยมีกัลยาณมิตร ผกามาศ มีจันทร์ และกัลยาณมิตรอรอุมา ขุนทอง เป็นผู้แทนนำกล่าวคำถวาย,กองทุนปัญญาบารมี โดยมีกัลยาณมิตรอันโทน บึคเลอร์ เป็นผู้แทนนำกล่าวคำถวาย, กองทุนยานพาหนะ โดยมีกัลยาณมิตรนงลักษณ์ เครเมอร์ เป็นผู้แทนนำกล่าวคำถวาย, กองทุนราชันย์ปฐพี ราชินีที่ดิน โดยมีกัลยาณมิตรลำดวน มีโพนงาม และ กัลยาณมิตรทิพยรัตน์ มะธิปิไขย เป็นผู้แทนนำกล่าวคำถวายวัดพระธรรมกายไรน์แลนด์ จัดพิธีบูชาข้าวพระส่วนกองทุนผ้าป่าสามัคคี โดยมีกัลยาณมิตรรัตติกาล ชีซเนอร์ และกัลยาณมิตรวิภารัตน์ สุขธร เป็นผู้แทนนำกล่าวคำถวาย สำหรับพิธีกรรมตลอดทั้งวันสร้างความปลื้มปีติในบุญแก่ทุกท่านเป็นอย่างยิ่งที่ได้มาสั่งสมบุญบารมีร่วมกันในครั้งนี้
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-22704.png)