สมาธิ(Meditation)วัดพระธรรมกายจอร์เจีย จัดงานพิธีทอดผ้าป่าบูชาธรรมคุณยายฯข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 12 กันยายน พ.ศ. 2560วัดพระธรรมกายจอร์เจีย จัดงานพิธีทอดผ้าป่าบูชาธรรมคุณยายฯพิธีกรรมภายในงานสาธุชนทุกท่านได้ร่วมกันนั่งสมาธิทำใจให้ใสสว่าง ก่อนที่จะประกอบพิธีอาราธนาศีล และพิธีถวายภัตตาหารเป็นสังฆทานโดยมีกัลยาณมิตรทิพย์วรรณ เข็มบุญเลิศ และกัลยาณมิตรบัวไข จันทราช เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย จากนั้นได้ร่วมกันสวดมนต์บทธัมมจักกัปปวัตตนสูตร พร้อมทั้งตักบาตรและร่วมกันถวายภัตตาหารแด่คณะสงฆ์ ส่วนในช่วงหลังเพล ได้มีคาสสนทนาธรรมกับชาวท้องถิ่น นำโดยพระอาจารย์นิโคลัส ฐานิสสโร ซึ่งพระอาจารย์ได้ตอบข้อสงสัยเกี่ยวกับธรรมะที่ชาวท้องถิ่นสนใจ นับเป็นการเปิดโอกาสให้ชาวท้องถิ่นได้ศึกษาธรรมะเพิ่มเติมในพระพุทธศาสนา ได้มีโอกาสพูดคุยแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกับพระอาจารย์วัดพระธรรมกายจอร์เจีย จัดงานพิธีทอดผ้าป่าบูชาธรรมคุณยายฯภาคบ่ายเป็นพิธีจุดเทียนใจไฟนิรันดร์ อนันตชัย โดยกัลยาณมิตรสงัด กัลยาณมิตรละออง กัลยาณมิตรพิมพ์หทัย ไตลังคะ เป็นประธานจุดเทียนใจ จากนั้นเป็นพิธีทอดผ้าป่าบูชาธรรมคุณยายอาจารย์มหารัตนอุบาสิกาจันนทร์ ขนนกยูง (ผู้ให้กำเนิดวัดพระธรรมกาย) เนื่องในวาระครบ 17 ปี วันคล้ายวันละสังขารของคุณยายอาจารย์ โดยมีพระบุญชัย ปุญญโชติโก และครอบครัวทองคำใส เป็นประธาน ได้น้อมนำผ้าป่าและจตุปัจจัยถวายแด่ท่านประธานสงฆ์ ก่อนที่ทุกท่านจะได้ร่วมกันสวดบทสรรเสริญคุณยายอาจารย์ฯ เพื่อระลึกถึงคุณของท่าน และในโอกาสนี้พระอาจารย์ก็ได้แสดงธรรมถึงประวัติและคุณธรรมของคุณยายอาจารย์มหารัตนอุบาสิกาจันนทร์ ขนนกยูงวัดพระธรรมกายจอร์เจีย จัดงานพิธีทอดผ้าป่าบูชาธรรมคุณยายฯวัดพระธรรมกายจอร์เจีย จัดงานพิธีทอดผ้าป่าบูชาธรรมคุณยายฯ
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-22720.png)