สมาธิ(Meditation)
วัดพระธรรมกายซีแอตเติล จัดพิธีบูชาข้าวพระข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2560วัดพระธรรมกายซีแอตเติล จัดพิธีบูชาข้าวพระพิธีกรรมภายในงานพระครูภาวนาวิเทศ (วิรัตน์ มณิกนฺโต) ท่านประธานสงฆ์นำสาธุชนสวดมนต์บทธัมมจักกัปปวัตตนสูตร 2 จบ และปฏิบัติธรรมกลั่นใจให้ผ่องใส ก่อนที่กัลยาณมิตรรัฐ เนตรไทย และ กัลยาณมิตรพเยาว์ เนตรไทย จะได้เป็นประธานนำกล่าวคำถวายทิพยบุปผามาลา ,กัลยาณมิตรเคน เหง่าสีวัด และ กัลยาณมิตรบัวทอง ศรีจันทวารวงศ์ เป็นประธานนำกล่าวคำถวายสุคนธมาลย์ สักการะพระบรมสารีริกธาตุ ส่วนกัลยาณมิตรพูนพิไล บัมการ์ดเนอร์ และ กัลยาณมิตรทองใส พารา เป็นประธานนำกล่าวถวายโคมประทีปแก้วเป็นพุทธบูชา จากนั้นทุกท่านได้ร่วมพิธีบูชาข้าวพระ และประกอบพิธีทอดผ้าป่าสหวาระเดือนเกิด พร้อมทั้งพิธีถวายผ้าป่าบริวารกฐิน โดยกัลยาณมิตรนงนุช พูนสวรรค์ และ กัลยาณมิตรวนิดา จิรวรางกูร ได้เป็นประธานนำกล่าวคำถวายผ้าป่าสหวาระเดือนเกิด ด้านกัลยาณมิตรอารยา ผุดผาด และ กัลยาณมิตรรัตนา สุขยิ้มน้อย เป็นประธานนำกล่าวคำถวายผ้าป่าบริวารกฐิน ส่วนพิธีกล่าวคำถวายลานเวียนประทักษิณรอบมหาธรรมกายเจดีย์ โดยมีกัลยาณมิตรทองใส พารา และ กัลยาณมิตรพูนพิไล บัมการ์ดเนอร์ เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย จากนั้นประธานบุญพิธีได้น้อมนำไทยธรรมถวายแด่ประธานสงฆ์ ส่วนสาธุชนได้ถวายจตุปัจจัยไทยธรรมแด่คณะสงฆ์เพื่อร่วมบุญทุกๆบุญในโครงการต่างๆ และในโอกาสนี้ประธานสงฆ์ได้อ่านโอวาทของหลวงพ่อ เพื่อเป็นกำลังใจในการสร้างบารมีของทุกๆคนวัดพระธรรมกายซีแอตเติล จัดพิธีบูชาข้าวพระวัดพระธรรมกายซีแอตเติล จัดพิธีบูชาข้าวพระวัดพระธรรมกายซีแอตเติล จัดพิธีบูชาข้าวพระ
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-22766.png)