ทำบุญด้วยเงินกับทำบุญด้วยแรง
โดย พระครูปลัดสุวัฒนโพธิคุณ (สมชาย ฐานวุฑโฒ)
คำถาม : ทำบุญด้วยเงินแล้วอธิษฐาน กับเอาแรงช่วยงานพระพุทธศาสนาแล้วอธิษฐาน ผลที่ได้รับจะต่างกันอย่างไรครับพระอาจารย์ : ได้บุญทั้งคู่คุณโยมแต่ลักษณะของบุญก็จะต่างกันนิดหน่อยถึงคราวทำบุญด้วยเงิน บุญส่งก็ทำให้เรามีทรัพย์มาก ส่วนเราเอาแรงช่วยบุญส่งก็ทำให้เราเองมีคนมาช่วยเหลือหน้าที่การงานเยอะแยะเลย มันก็เด่นไปคนละอย่าง เจริญพร
รับชมคลิปวิดีโอทำบุญด้วยเงินกับทำบุญด้วยแรง  
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-22961.png)