สมาธิ(Meditation)วัดพระธรรมกายแคนซัสจัดงานครบรอบ 109 ปี คุณยายอาจารย์ข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 22 มกราคม พ.ศ. 2561
วัดพระธรรมกายแคนซัส จัดงานครบรอบ 109 ปี คุณยายอาจารย์วัดพระธรรมกายแคนซัส ประเทศสหรัฐอเมริกา จัดงานบุญเนื่องในวาระวันคล้ายวันเกิดครบรอบ 109 ปี คุณยายอาจารย์มหารัตนอุบาสิกาจันทร์ ขนนกยูง ผู้ให้กำเนิดวัดพระธรรมกาย
วัดพระธรรมกายแคนซัส จัดงานครบรอบ 109 ปี คุณยายอาจารย์โดยในภาคเช้าคณะสงฆ์และสาธุชนได้สวดมนต์ทำวัตรเช้าและปฏิบัติธรรมเจริญสมาธิภาวนา เมื่อถึงเวลาสว่างทุกท่านได้ร่วมกันประกอบพิธีอาราธนาศีล และพิธีกล่าวคำถวายภัตตาหารเป็นสังฆทาน โดยมีกัลยาณมิตรแอร์ และเด็กหญิงแคลร์ แฮมม่อน เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย จากนั้นทุกท่านได้ร่วมกันตักบาตรและถวายภัตตาหารเพลแด่คณะสงฆ์
วัดพระธรรมกายแคนซัส จัดงานครบรอบ 109 ปี คุณยายอาจารย์ส่วนภาคบ่ายทุกท่านได้สวดมนต์บทธัมจักกัปปวัตตนสูตร ก่อนที่จะประกอบพิธีมุทิตาสักการะเนื่องในวาระวันคล้ายวันเกิดครบรอบ 109 ปี คุณยายอาจารย์มหารัตนอุบาสิกาจันทร์ ขนนกยูง ผู้ให้กำเนิดวัดพระธรรมกาย โดยมีกัลยาณมิตรภัสดา สุญดารา และกัลยาณมิตรวรทัย ประเสริฐ เป็นผู้แทนลูกหลานคุณยายได้เปิดกรวยและวางพานพุ่มดอกไม้สักการะหน้ารูปคุณยาย จากนั้นทุกท่านได้พิธีกล่าวคำถวายคิลานเภสัช โดยมีกัลยาณมิตรแพงตา สีหะราช เป็นประธานนำกล่าวถวาย และในโอกาสนี้พระใบฎีกากิตติ กิตติโก ได้แสดงธรรมเรื่องคุณธรรมของคุณยายอาจารย์ฯเพื่อเป็นข้อคิดและกำลังใจในการสร้างบารมีสืบไป
วัดพระธรรมกายแคนซัส จัดงานครบรอบ 109 ปี คุณยายอาจารย์
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-22958.png)