สมาธิ(Meditation)วัดพุทธไฮล์บรอนน์ จัดพิธีบูชาข้าวพระข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 8 มีนาคม พ.ศ. 2561
วัดพุทธไฮล์บรอนน์ จัดพิธีบูชาข้าวพระวัดพุทธไฮล์บรอนน์ ประเทศเยอรมนี ได้จัดงานบุญบูชาข้าวพระและพิธีจุดโคมมาฆประทีป เนื่องในวันมาฆบูชา
วัดพุทธไฮล์บรอนน์ จัดพิธีบูชาข้าวพระสำหรับพิธีกรรมภายในงานพระอาจารย์ได้นำผู้มีบุญทุกท่านปฏิบัติธรรมเพื่อกลั่นใจให้สะอาดบริสุทธิ์ ก่อนที่ทุกท่านจะได้ร่วมกันตักบาตรข้าวสารอาหารแห้งแด่คณะสงฆ์ จากนั้นได้ร่วมประกอบพิธีกล่าวคำถวายกองทุนต่างๆดังนี้ กองทุนผ้าป่า โดยมีกัลยาณมิตรหนึ่งฤทัย ครือเกอร์ เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย,กองทุนภัตตาหาร โดยมีกัลยาณมิตรซิกกี้ สืบสันต์ เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย, กองทุนคิลานเภสัช โดยมีกัลยาณมิตรพัชรีพร วิเศษสมบัติ กัลยาณมิตร ทองสัย พรมดี เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย, กองทุนปัญญาบารมิ โดยมีกัลยาณมิตรอุไร แก้วสมบัติ กัลยาณมิตรสุทิน คุมพาน เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย
วัดพุทธไฮล์บรอนน์ จัดพิธีบูชาข้าวพระ
กองทุนเครื่องห่มกันหนาวและกองทุนจานดาวธรรม โดยมีกัลยาณมิตรวารี วงศ์สีนวน กัลยาณมิตรสุทิน คุมพาน เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย , กองทุนยานพาหนะ โดยมีกัลยาณมิตร สำอาง โฮพมัน กัลยาณมิตรไสว วีเดอร์ เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย, จากนั้นทุกท่านได้ร่วมกันถวายกองทุนต่างๆพร้อมทั้งปัจจัยไทยธรรมแด่คณะสงฆ์
วัดพุทธไฮล์บรอนน์ จัดพิธีบูชาข้าวพระส่วนภาคบ่ายทุกท่านได้ร่วมกันจุดโคมมาฆประทีป และเวียนประทักษิณตามประเพณี โดยพิธีกรรมตลอดทั้งวันสร้างความปลื้มปีติแก่ทุกท่านเป็นอย่างยิ่ง
วัดพุทธไฮล์บรอนน์ จัดพิธีบูชาข้าวพระ
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-23117.png)