วัดพระธรรมกายโตเกียว จัดสอบธรรมสนามหลวงข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 27 มีนาคม พ.ศ. 2561
วัดพระธรรมกายโตเกียว จัดสอบธรรมสนามหลวง
วัดพระธรรมกายโตเกียว ประเทศญี่ปุ่น ได้จัดสอบธรรมสนามหลวง ส่วนต่างประเทศ
วัดพระธรรมกายโตเกียว จัดสอบธรรมสนามหลวง
เมื่อวันอาทิตย์ ที่ 25 มีนาคม ที่ผ่านมา วัดพระธรรมกายโตเกียว ประเทศญี่ปุ่น ได้จัดสอบ ธรรมสนามหลวงส่วนต่างประเทศ โดยได้รับความเมตตาจากพระเดชพระคุณพระเทพวิสุทธิดิลก เปรียญธรรม 9 ประโยค กรรมการผู้ทรงคุณวุฒิฝ่ายวิชาการ ผู้ช่วยเจ้าอาวาสวัดสามพระยาวรวิหาร กรุงเทพมหานคร ผู้แทนแม่กองธรรมสนามหลวง เดินทางมาปฏิบัติศาสนกิจเปิดสอบธรรมสนามหลวง ครั้งที่ 4/2560 ซึ่งพระปลัดสุขสันต์ สุขสนฺโต และพระมหาธรรมรัตน์ ธมฺมรตโน ได้ถวายพานสักการะแด่พระเทพวิสุทธิดิลก ส่วนนายสนั่น ช่างบำรุง นักวิชาการศาสนาปฏิบัติการ
วัดพระธรรมกายโตเกียว จัดสอบธรรมสนามหลวงสำนักงานพระพุทธศาสนาจังหวัดเชียงใหม่ ได้อ่านคำสั่งแม่กองธรรมสนามหลวง เรื่องแต่งตั้งผู้แทนแม่กองธรรมสนามหลวง ณ สนามสอบวัดพระธรรมกายโตเกียว และในโอกาสนี้พระเดชพระคุณพระเทพวิสุทธิดิลก ผู้แทนแม่กองธรรมสนามหลวง ได้อ่านคำปราศรัยแม่กองธรรมสนามหลวง พร้อมทั้งมอบปัจจัยสนับสนุนสนามสอบจากกองธรรมสนามหลวง และให้โอวาทแก่นักเรียนผู้เข้าสอบธรรมสนามหลวงครั้งนี้ โดยเข้าร่วมสอบทั้งสิ้น27ท่าน แบ่งเป็นชั้นตรีจำนวน 11 ท่าน ชั้นโทจำนวน 11 ท่าน ชั้นเอกจำนวน 5 ท่าน
วัดพระธรรมกายโตเกียว จัดสอบธรรมสนามหลวง
จากนั้นในภาคเย็นเป็นพิธีประกาศผลและมอบใบประกาศ โดยพระเดชพระคุณพระเทพวิสุทธิดิลก ผู้แทนแม่กองธรรมสนามหลวง ได้มอบรางวัลแก่นักเรียนผู้สอบไล่ได้คะแนนดีเด่นในแต่ละชั้น พร้อมทั้งให้โอวาทปิดการสอบธรรมสนามหลวง ครั้งที่ 4/2560 และถ่ายภาพหมู่ร่วมกัน
วัดพระธรรมกายโตเกียว จัดสอบธรรมสนามหลวง
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-23180.png)